เป็นอาการแท้งหรือเปล่าคะ

ตามช่วงเวลาที่นับวันมีประจำเดือนซึ่งประจำเดือนจะมาตรงทุกเดือน จะมีช้าบ้างก็แค่วันสองวัน ในเดือนมิถุนายนประจำเดือนจะมาประมาณวันที่ 15 แต่ในวันที่ 2มิถุนายน มีเลือดจางๆออกมาจากช่องคลอด และหลังจากนั้นมีเลือดข้นๆคล้ายประจำเดือนออกมานิดหน่อยเป็นระยะๆ

ดิฉันไม่ทราบสาเหตุและคิดว่าประจำเดือนอั้นและมาล่วงหน้า จึงได้ทานยาว่านชักมดลูกเพื่อให้เลือดออกมาเป็นปกติ

แต่พอเช้าของวันที่ 3 ดิฉันไปเข้าห้องน้ำและพบว่ามีเลือดไหลออกมาก่อนการปัสสาวะเป็นจำนวนมากและหลังจากนั้นเลือดก็ไหลมาเป็นระยะๆ พอไหลครั้งนึงก็หยุด แล้วอีกพักใหญ่ๆก็ไหลอีกมีอาการปวดท้องเป็นระยะ อาการไม่ใช่อากการของการเป็นประจำเดือน

อยากทราบว่าเป็นไปได้ไหมคะว่าอยู่ในช่วงเริ่มต้นตั้งครรภ์ แล้วทานว่านชักมดลูกไปโดยที่ไม่รู้ว่าตั้งครรภ์ ทำให้เกิดการตกเลือด หรือแท้ง ถ้าไม่ใช่อาการแบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรคะ แล้วควรทำอย่างไรดีคะ ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ