ทำไมเวลากินของทอด ของมันเยอะๆแล้วเจ็บคอครับ

ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

เวลาผมกินของมันมากๆ หรือของทอดเยอะๆเนี่ย รุ่งขึ้นต้องมีอาการเจ็บคอทุกทีเลยครับ

ไม่รู้ว่าจากสาเหตุใด คิดว่าไม่ได้เป็นหวัดนะครับ

ถามเผื่อมีใครรู้ครับ ผมว่าน่าจะอธิบายได้ด้วยแพทย์ิแผนจีน แต่พอดีไม่มีความรู้ เลยแวะมาถาม

ความเห็นที่ 1
notkapu

ระวังเรื่องคลอเรสเตอรอลด้วยนะคะทานของมันมากน่ะ อันตราย จากสถิติทางการแพทย์ คนไทยตาย 7 คนต่อชั่วโมงด้วยโรคหลอดเลือดหัวใจ โรคที่กำลังจะเป็นสาเหตุการตายอันดับหนึ่งของคนไทย ซึ่งมีสาเหตุมาจากเจ้าคลอเรสเตอรอลนี่เอง
ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

ความเห็นที่ 2
lunar eclipse

อาจจะเป็นที่น้ำมันเก่ารึปล่าวคะ

ลองสังเกตดู