มีน้ำยาล้างห้องน้ำที่ไม่ทำลายความเงางามของกระเบื้องด้วยเหรอคะ?

เมื่อวานมีเพื่อนบ้านแวะมาหาเราค่ะ ก็เม้ามอยจิปาถะกันไปเรื่อย

จนไปเข้าห้องน้ำแล้วเห็นกระเบื้องห้องน้ำบ้านเราไม่เงางาม

เลยแนะนำให้ใช้น้ำยาล้างห้องน้ำแบบด่าง ที่ไม่ทำลายความเงางามของพื้นเหมือนเธอ

เลยอยากสอบถามว่ามีจริงมั้ยคะ

ความเห็นที่ 1
pajob11

ลองใช้น้ำสบู่ล้างดูดิ เงาแน่ๆค่ะ

ความเห็นที่ 2
ลอรา05

มีนะ เราก็ใช้อยู่ ใช้ดีเลยค่ะ

ความเห็นที่ 3
naomi12

มีด้วยเหรอน้ำยาล้างห้องน้ำแบบด่างอ่ะ

ความเห็นที่ 4
taishopp

มีค่ะ ถ้าเป็นน้ำยาที่มีฤทธิ์เป็นด่าง ไม่ว่าจะยี่ห้อไหน ก็ไม่กัดพื้นกระเบื้องหรอกค่ะ แต่เท่าที่เรารู้เหมือนตอนนี้จะมีอยู่ยี่ห้อเดียวนะ โปรแม็กซ์ค่ะ ลองหาข้อมูลดูเลยค่ะ

ความเห็นที่ 5
mommy13

มีนะน้ำยาล้างห้องน้ำแบบด่าง

ความเห็นที่ 6
lukjoe

น่าสนใจ ใครเคยใช้ ผลเป็นไงบ้างคะ

ความเห็นที่ 7
kokiyumi

ยี่ห้อไหนคะ

ความเห็นที่ 8
pompamie

ได้ผลจริงไหมอ่ะ

ความเห็นที่ 9
artty0911

ใช้โปรแม็กซ์อยู่ครับ ยังไงก็ต้องขัดทั้งนั้น
ผมก็ไม่ชอบใช้พวกที่กัดกร่อน

ความเห็นที่ 10
pzziie

มาเชียร์ Promax อีกเสียงค่ะ กลิ่นหอม นี่แหละที่ตามหามานาน