วิธีป้องกันไม่ให้เกิดริ้วรอยก่อนวัยอันควร

วันนี้เราจะบอกเคล็ดลับดี ๆ เพื่อสาว ๆ ไม่ให้ใบหน้าเกิดริ้วรอยก่อนวัยอันควรกันค่ะ ส่วนเคล็ดลับที่ว่าจะเป็นอย่างไรนั้น ตามมาดูกันได้เลยค่ะ

>>ทาครีมบำรุงผิวทุกวัน

>>เลือกใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวที่มีส่วนผสมของวิตามินอี วิตามินซี วิตามินเอ คอลลาเจน และโคเอนไซน์คิว

>>ทาครีมกันแดดทุกวัน แม้ไม่มีแดดก็ตาม

>>ใช้เครื่องสำอางที่ผสมสารบำรุงต่อต้านการเกิดริ้วรอย

>>รับประทานอาหารที่อุดมไปด้วยวิตามินและโปรตีน รวมทั้งออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมออีกด้วย

>>เลี่ยงพฤติกรรมสะสมความเครียด นอนน้อย ดื่มกาแฟและเครื่องดื่มแอลกอฮอล์

เป็นอย่างไรบ้างคะกับเคล็ดลับเหล่านี้ ถ้าทำเป็นประจำต้องเห็นผลแน่นอนค่ะ !!!

ที่มา : KHANPAK

ความเห็นที่ 1
surimama

ครีมกันแดดนี่เรื่องจริงเลย ถึงจะไม่ได้ออกแดดก็ต้องทานะ