ช่วงนี้อาการเย็น มีลูกใครป่วยบ่อยๆ แบบเราบ้าง?

ช่่วงนี้ลูกเราไม่สบายบ่อย ไอบ่อยมาก ไอจนคอแดงเลย มีวิธีลดอาการไอตลอดเวลา สำหรับเด็กเล็กบ้างไหมคะ เอาที่เขาจะไอน้อยลง โล่งขึ้น แนะนำคุณแม่มือใหม่ที

ความเห็นที่ 1
e_ped123

คุณแม่ได้ลองปรึกษาเภสัชรึยังครับ เมื่อวานผมเพิ่งไปร้านขายยาแถวบ้านมา มีวิธีค่อนข้างโอเคเลยครับ คุณหมอเขาแนะนำให้ลองใช้เมาท์สเปร์ยครับ ช่วยบรรเทาอาการเจ็บคอลงได้ แล้วผมก็ลองใช้กับลูกชายแล้ว อาการเขาก็ดีขึ้นอยู่นะครับ ลองดูตามร้านขายยาครับมีขาย

ความเห็นที่ 2
winky.winky

ขอเราตอบหน่อย อากาศเย็นเนี่ยตัวดีเลยลูกเราก็ป่วย เพื่งหายไปเมื่อวาน เราใช้เมาท์สเปร์ยแบบที่คห.บนบอกเนี่ย ใช้ตัว i-kids ฝาส้ม ตัวนี้ขวดเล็กสามารถตืดตัวไปไหนมาไหนด้วย ยาพ่นเนี่ยเด็กยอมกินไม่ดื้อเลย 

ความเห็นที่ 3
pigbigbozz

ลูกเราก็ป่วยบ่อยเหมือนกัน เขาเจอฝุ่นเจออะไร ก็ไอ+จามตลอดเลย เรารักษาเขาโดยการพ่นระงับการไอ จาม ด้วยการใช้ mouth spray ค่ะ

ความเห็นที่ 4
aikokpop

ธรรมดาเลย เรื่องป่วยอะ ถ้าเรื่องไอเนี่ย เราว่าเมาท์สเปร์ยช่วยได้นะ ลองดูของ I-kids ก็น่าสนใจ เล็งไว้หลายทีละ แต่ยังไม่มีเวลาหาซื้อไม่รู้ซื้อที่ไหน

ความเห็นที่ 5
bokompark

แนะนำความเห็นบนจ้า หาซื้อตามร้านขายยาได้นะคะ ต้องดูร้านใหญ่ๆ หน่อย ของจะเยอะอยู่ ตัว i-kids สังเกตง่ายมาก ฝาสีส้มๆ มี 2รา สตอเบอรี่ กับส้ม

ความเห็นที่ 6
daralama

ซื้อ mouthspray ของ I-KIDS รสส้มมาครับ เขาไอน้อยลงจริงครับ เลยไม่ค่อยห่วงว่าลูกจะป่วยช่วงนี้เลย อากาศก็ไม่ค่อยหนาวแล้วด้วย หมดห่วงเลย

ความเห็นที่ 7
wekimeki

เราได้ตัว i-kids รสส้ม จากร้านขายยาปากซอยบ้านเราค่ะ ขวดสุดท้ายพอดี ถ้าลูกจขกท. มีปัญหาเรื่องการไอ หวัดลงคอ แล้วยิ่งเป็นเด็กเล็กด้วย แนะนำตัวนี้เลยนะคะ หายชัวร์