ขึ้นเครื่องบิน ตอนเครื่องกำลังจะลงแล้วปวดตรงระหว่างคิ้ว ใครเคยเป็นบ้าง?

เป็นมา2ครั้งแล้วค่ะ ตอนแรกคิดว่าจะหายเอง อาการคือตอนเครื่องกำลังจะเตรียมตัวลง เราจะเจ็บตรงบริเวณหัวคิ้วกับระหว่างคิ้วมากๆ จนน้ำตาไหลเลย หลังจากหาข้อมูลมามีคนบอกให้ใช้ยาพ่นจมูกตอนอยู่บนเครื่อง ไม่ทราบว่าใช้ได้ผลจริงมั้ยคะ? มียี่ห้อนี้อยู่ ไม่แน่ใจว่าใช้ได้เหมือนกันรึเปล่า

ความเห็นที่ 1
อองฟอง

เท่าที่เล่ามาน่าจะเป็นไซนัสนะ 

ความเห็นที่ 2
jejagera

เอ๊ะ! นาซอล ใช้แก้ปัญหานี้ได้ด้วยหลอ ปกติใช้แก้ลดจมูกบวม

ความเห็นที่ 3
parawee

เข้ามาขอเกาะด้วยคน ส่วนตัวคิดว่า nasol น่าจะช่วยลดแค่อาการบวมโพรงจมูก แต่ที่จขกท เล่ามาน่าจะเกิดจากไซนัสนะครับ