มือไม้ชา ฉี่บ่อยๆ อาการแบบนี้ใช่เบาหวานไหม?

ควรทำไงดีครับ? พักนี้ฉี่บ่อยมากทั้งฉีื่เป็นฟอง มาสังเกตุดูเจอมดขึ้นตามโถส้วม แล้วก็มือ ไม้ชาบ่อยมาก เป็นๆ หายๆ ปวดเมื่อยตามตัวบ่อยๆ จริงๆ ยังมีอีกนะครับ แต่ผมบอกเท่านี้ละกัน คือไม่แน่ใจว่าจะเป็นเบาหวานไหม ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยครับ ถามเผื่อเลยละกัน ถ้าเป็นควรทำยังไง รักษายังไง จะหายได้ไหม

ความเห็นที่ 1
pigbigbozz

ชัวร์ครับ เบาหวาน แต่เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆ นะครับ อยากคิดมากครับ ขั้นแรกไปหาหมอครับ ตรวจว่าเป็นขั้นไหน ร้ายแรงไหม ขั้นสองปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการใช้ชีวิต ขั้นสามเริ่มบำรุงซ่อมแซ่มครับ ผมจะแนะนำตัวดีๆใช้ ตรีผลา Forte ตัวนี้ เหมาะสำหรับคนที่เป็นเบาหวาน เพราะจะช่วยฟอกเลือด ช่วยลดน้ำตาลในเลือด ไม่บวม

ความเห็นที่ 2
Ujujung

ตรีผลา forte เคยเห็นคนพูดถึงหลายคนมาก หลายคนต้องพึ่งยาตัวนี้ ผมกำลังจะสั่งมาให้พ่อลองกินดูครับ เผื่อความดันจะลงกะเข้าซะที