คุณสมบัติเจ้าแพลงก์ตอนต่างกันไหม ราคาหลักสิบ-หลักร้อย-หลักพัน?

สอบถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ ช่วงนี้กระแสแพลงก์ตอนกลับมาอีกแล้ว

อยากรู้ว่ามีตั้งแต่ราคาหลักสิบไปจนถึงหลักพัน มันต่างกันไหมคะ :)

(เท่าที่เห็นตอนนี้มี ไบโอเธิร์ม-เซน่า-รอยัลบิวตี้-สโนวเกิร์ล)

ความเห็นที่ 1
new_farsai

น่าจะต่างกันนะคะ สำหรับเราชอบไบโอเธิร์ม เราเป็นคนผิวแห้งไง แต่ถ้าคนผิวธรรมดา-ผิวมันทาแล้วจะรู้สึกเหนอะมากๆ

ความเห็นที่ 2
mosuda

เป็นแพลงก์ตอนเหมือนกันค่ะ แต่แหล่งวัตถุดิบหลักมาจากคนละที่ เป็นที่รู้กันว่าแพลงก์ตอนกลิ่นจะไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ เริ่มจากรอยัลบิวตี้ก่อนก็ได้นะคะ กลิ่นไม่ฉุนมากอะ

ความเห็นที่ 3
ปวีณา

งั้นเราขอเริ่มจากราคาไม่แพงก่อนแล้วกัน ไม่รู้ว่าจะแพ้ไหม เห็นเค้าบอกว่า แพ้แพลงก์ตอนก็มีอยู่เยอะแยะ :’(

ความเห็นที่ 4
waysmile

เราลองใช้มาทุกยี่ห้อละ ที่เวิร์คสุดก็เซน่า กับ รอยัลบิวตี้อ่ะ สำหรับคนหน้ามันนะคะ แต่ของรอยัลบิวตี้นี่เราเห็นหมดบ่อย คนนึงซื้อหลายซองอยู่ เราก็เป็นหนึ่งในนั้น : P

ความเห็นที่ 5
CK-CATTY

คุณสมบัติใกล้เคียงกันนะ แต่ตัวส่วนผสมอื่นๆอ่ะแตกต่างกันแน่นอนจ้า ต้องไปลองอ่านดูก่อน จขกท.แพ้ง่าย เค้าแนะนำให้เทสที่ท้องแขนก่อนน้าาา