หน้าแพ้ง่าย แต่อยากใช้ครีมซองในเซเว่นจะใช้ได้มั้ย

เห็นครีมซอง สกินแคร์อะไรต่างๆในเซเว่น มีหลายแบบอะค่ะ สูตรใหม่ๆที่ไม่เคยใช้เต็มเลย ไม่เหมือนกับครีมกระปุกหรือครีมหลอดงี้ เห็นแล้วน่าใช้สุดๆ กลัวแต่ว่าใช้ไปแล้วจะแพ้ค่ะ เห็นราคาถูก ไม่แน่ใจกับมาตรฐานเท่าไหร่อะค่ะ

ความเห็นที่ 1
loveme

ยังไม่เคยเจอตัวแรงเลย เพื่อนเราแพ้ง่ายก็ยังไม่เป็นไรเลยอะ เคยลองใช้ smooto เจลว่านหางเมือกหอยทาก ทั้งเราทั้งเพื่อนเลย ใช้ด้วยกัน แต่เราว่าลองซื้อมาลองกับแขนก่อนดีกว่าค่ะ เมคชัวร์ๆ

ความเห็นที่ 2
cryy

ใช้มาหลายแบบมาก มันมีสูตรแปลกๆหลากหลายจริง อันที่ใช้ดีก็ดีไปเลยอะ อันที่ไม่ได้ผลก็ถือว่าขำๆ เพราะไม่ได้แพงอะไร คาดหวังมากไม่ได้ 5555555

ความเห็นที่ 3
นางร้ายในละคร

แล้วแต่ว่าคุณอยากใช้แบบไหนเลย ต้องดูส่วนประกอบของแต่ละอย่างให้ละเอียดก่อนแล้วกัน

ความเห็นที่ 4
ซาราง

ใช้้มาหลายตัวแล้วนะคะ เนี่ยค่ะ ที่เคยใช้มา ยังไม่มีอาการแพ้ใดๆนะคะ จะมีที่ถูกโฉลกกับผิวเรามากคือตัวสมูทโตะอโลอีค่ะ ที่ซองเขียวๆ ชอบใช้เวลารู้สึกผิวหน้าไม่ไบรท์ อยากให้หน้าชุ่มชื่นค่ะ