อาหารเสริมที่โฆษณาว่าช่วยรักษาสิวได้ ส่วนมากพวกนี้ได้ผลจริงไหม และมีผลข้างเคียงอะไรไหมครับ

คือผมสงสัยว่าอาหารเสริมรักษาสิวที่ขายกันตามอินเทอร์เน็ต พวกนี้ไว้ใจได้แค่ไหนครับ ตอนนี้ผมกำลังเจอปัญหาสิวรุมเร้าอยู่ ใช้ยารักษาสิวมาหลายตัวแล้วก็ไม่ดีขึ้นเลย ก็เลยลองหาตัวช่วยอื่นๆในเน็ตดู แล้วก็ไปเจอพวกอาหารเสริมที่โฆษณาว่าช่วยรักษาสิวได้ ก็เลยเกิดความแคลงใจครับว่ามันช่วยได้จริงหรือป่าว ถ้าทานแล้วจะมีผลข้างเคียงอะไรหรือไม่ครับ