เราจะรู้ได้อย่างไรว่าอาหารที่เราทาน มีไขมันเลว หรือไม่?

อย่างที่เห็นเป็นกระแสกันอยู่ตอนนี้ เรื่องไขมันเลว หรือไขมันชนิดไม่ดี ที่พอเข้าไปอยู่ในร่างกายเราแล้วจะเข้าไปสะสม เป็นอันตรายต่อร่างกาย เลยอยากจะทราบค่ะว่า อาหารประเภทไหนบ้างที่มีไขมันเลว หรือที่เราควรหลีกเลี่ยง

ความเห็นที่ 1
chaychai

น่าจะเป็นพวกขนมปัง, ของทอดต่างๆ นะครับ

ความเห็นที่ 2
Ployzii9231

junkfood fastfood หมูกระทะ เราก็พยายมลด ละ เลิกอยู่เหมือนกันค่ะ

#คุมน้ำหนักต้องกำจัดไขมันเลว

ความเห็นที่ 3
Drag-candy

ถ้าอยากเลี่ยงก็ควรเน้นอาหารที่เป็นพวกปิ้งย่าง ขนมถุง ฟาสฟู๊ดเลย

ความเห็นที่ 4
Thedow9

เราว่าทุกคนรู้อยู่แล้วละว่าอะไรดี ไม่ดี แต่มันอยู่ที่ใจเราว่าจะห้ามได้ไหม 5555+

ส่วนตัวเราก็ห้ามได้ยากอยู่ แต่เวลที่จะไปกินปิ้งย่าง บุปเฟ่ หรือฟาสฟูด แบบว่าต้องไปกับเพื่อนๆ

เราจะกิน Nuvexa พร้อมๆกันไปด้วย ตัวนี้มาจากอเมริกา สกัดจากข้าวโพดมาจากธรรมชาติ 100%

จะไปช่วยดักจับไขมันเลว ไม่ให้สะสมในร่างกายค่ะ และจะขับออกมาพร้อมของเสียเวลาเราเขาห้องน้ำ

#Nuvexa #ไม่มีที่ยืนให้ไขมันเลว