ผมร่วงเยอะมาก ใครพอจะมีวิธีแก้ผมร่วงบ้างครับ

ผมร่วงเยอะมาก ใครพอจะมีวิธีแก้ผมร่วงบ้างครับ สระผมทีนี่ร่วงเป็นกระจุก เพื่อนๆพอจะมีวิธีแก้บ้างไหมครับ

ความเห็นที่ 1
ซัก จี วร

ร่วงเพราะ?? หาสาเหตุก่อนแล้ว แก้ไขตรงจุดนั้น เช่นแพ้แชมพู หรือเครียด

ความเห็นที่ 2
andys

มียีนส์หัวล้านจากคุณพ่ คุณปู่ คุณตา หรือเปล่าครับ ถ้ามีทำใจเด้ออ

ถ้าไม่มี ลองหาสาเหตุก่อนว่าเกิดจากอะไร หรือไม่ก็ไปหาหมอครับ

ความเห็นที่ 3
alanbenner

ลองหาแชมพู หรือเซรั่ม ที่ช่วยฟื้นฟู ผมร่วงมาใช้ดู มีหลากหลายยี่ห้อให้เลือกเลย

ความเห็นที่ 4
EmTz_BaNkKiz

ผมแนะนำตัวนี้ครับ แชมพูกับเซรั่ม ของ Nigao ช่วยเรื่องลดการหลุดร่วงฟื้นฟูผมครับ จริงๆผมมีครีมนวดด้วยแต่ไม่ได้ถ่ายมา

นี่ใช้มาจนเซรั่มจะหมดขวดละครับ

ความเห็นที่ 5
ThanakritMQ

สาเหตุที่ผมคุณร่วงเยอะมาก แบบเป็นกระจุกแบบนั้นเกิดได้จากหลายสาเหตุ ของผมเกิดจากตอนนี้อายุ 35 เป็นโปรแกรมเมอร์ งานหนัก พร้อมทั้ง เรียนเนฯ เป็น SLE ผิวแห้งและผมก็เลยร่วงมาก ปรึกษาหมอให้ทานตัวนี้ แบลคมอลส์ Biotin H plus อาหารเสริมที่ช่วยดูแลเส้นผมแบบครบวงจร ลองไปหารายละเอียดดูได้