กินยาคุม อายุ 30+ รักษาสิว จะมีปัญหามั้ย?

อยากทราบค่ะว่า มันจะส่งผลต่อฮอร์โมนหรือระบบรังไข่ของเรามั้ย? ที่จริงเราอยากกินยาคุมรักษาสิวมานานแล้วแต่ยาคุมสมัยก่อนอันตรายผลข้างเคียงเยอะ สู้ยาคุมสมัยนี้ที่ผลข้างเคียงน้อยไม่ได้เลยค่ะ

ความเห็นที่ 1
Taylor

ยาคุมสมัยนี้เป็นยาคุมที่สามารถกินได้ยาวๆ ไม่ส่งผลกระทบต่อระบบสุขภาพอะไรค่ะ กินได้เลย

ความเห็นที่ 2
ธารมิกา

กินเลยค่ะ ยาคุมตอนนี้ไม่มีความเสี่ยงแล้วค่ะ ดูให้ถูกกฎหมายได้มาตรฐานพอ เรากินยาคุม melodia มา 2 ปี ไปตรวจสุขภาพสม่ำเสมอแต่ก็ยังไม่เคยเจอโรคหรือความเสี่ยงเลยค่า

ความเห็นที่ 3
hajee'

อายุ 30+ เหมือนกันค่ะ กินตัวนี้อยู่ กินมา 3 เดือนแล้ว สิวขึ้นน้อยลงค่ะ

ความเห็นที่ 4
Juan

ลองกินดูก็ไม่เสียหายค่ะ ถ้ารักษามานานแล้วยังไม่หายสักที แนะนำของเมโลเดีย รักษาสิวขั้นรุนแรงได้จริงค่ะ