เราเหมือนเป็นคนกลัวความสกปรก.....

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราเป็นคนที่รักความสะอาดมาก นอกจากออกไปเรียนอะ เราก็แทบไม่ออกจากบ้านเลย ในห้องเรา เราจะกวาดห้องทุกวัน ทั้งเช้า ทั้งเย็น จับอะไรนิดหน่อยก็ต้องล้างมือแล้ว ถ้าอยู่ข้างนอกก็จะมีเจลแอลกอฮอล์ไว้ล้างมือ เราไม่ชอบใช้ของร่วมกับใครเพราะกลัวเชื้อโรค เอาจริงๆคือไม่ชอบแตะตัว ไม่แตะของคนอื่นเลย กระทั่งเพื่อนสนิทเราก็ไม่ทำ แต่เพื่อนสนิทเราเข้าใจ ... ขนาดตอนอาบน้ำเราก็จะถูตัวแล้ว ถูตัวอีก จุดซ่อนเร้นเราก็จะล้วงเข้าไปล้างถึงข้างใน แต่ก่อนก็ไม่เป็นอะไรนะ แต่มาหลังๆนี้มันมีตกขาวด้วยอะ แต่มันเป็นแบบขาวๆใสๆเมือกลื่น ไม่รู้ว่าเป็นอะไรหรือเปล่า ทั้งที่เราก็รักษาความสะอาดซะขนาดนี้

ความเห็นที่ 1
boxilaza

สะอาดมากไปไม่กลัวว่าจะป่วยง่ายบ้างหรอนี่ เคยได้ยินคนบอกคนที่อนามัยไปก็จะมีความเสี่ยงเป็นนู่นเป็นนี่ง่ายนะ

ความเห็นที่ 2
การณ์

บางทีสะอาดเกินไปพวกเชื้อโรคที่ดีมันก็อาจจะถูกกำจัดออกไปด้วยอะค่ะ เชื้อราเลยมีแล้วมีตกขาว แต่ไม่ต้องตกใจ

ใช้ยานอดนีโอเพโนทรานฟอร์ทก็ช่วยได้ค่ะ หลักๆเลยแค่มาดูแลไม่ให้ตรงนั้นอับชื้นก็พอแล้วค่ะ

ความเห็นที่ 3
vanhersing

งั้นเรากับเธอคงอยู่ด้วยกันไม่ได้อะ เรานี่สุดจะซกมกเลย 55555555

ความเห็นที่ 4
นักรบโดเรมอน

อาจจะลืมดูแลเรื่องความชื้นก็ได้นะ ถ้าใช้ยาสอด neo penotran forte ก็ช่วยฆ่าเชื้อ แล้วก็ไม่ให้กลับมาเป็นซ้ำ แล้วเช็ดจุดซ่อนเร้นให้มันแห้งอะไรแบบนี้ก็โอเคแล้วค่ะ