ใครเคยกินยาคุมแล้วรู้สึกตัวเองอวบๆขึ้นบ้าง หรือรู้สึกมีน้ำมีนวลผิดปกติ บ้างไหม หรือเราผิดปกติหว่า

อยากถามเพื่อนๆหน่อยคะว่าเคยกินยาคุมแล้วรู้สึกตัวเองอวบๆขึ้นบ้างไหมคะ?

หรือว่าเรากินเก่งขึ้นด้วย มันเป็นปกติหรือผิดปกติไหมคะ?

ความเห็นที่ 1
vivyJang

ถ้าเลือกที่ฮอร์โมนสูงๆอะ มันก็อาจจะทำให้เรากินข้าวเยอะขึ้นเข้าไปอีก ก็ต้องเลือกดูที่ฮอร์โมนด้วยอ่ะจ้า #ลองดูน้าาาาาาา

ความเห็นที่ 2
wanzajang

เรากินของมินิดอซอยู่ค่า ฮอร์โมนต่ำน้า ไม่ทำให้อ้วนขึ้นด้วยนะ เคยกินยี่ห้ออื่นแบบราคาสูงๆ บางทีกินแล้วอ้วนก็มีเหมือนกัน เหมือนเสี่ยงโชค ฮ่าๆ ><

ความเห็นที่ 3
smhyingsmthxng

จริงๆ ก็แล้วแต่คน กินแล้วหุ่นดีก็มี กินแล้วอวบขึ้นก็มีหรือเรียกว่าอาการบวมน้ำเพราะฮอร์โมนนั้นแหละ อย่างเช่น Diane กินแล้วก็มีบวมน้ำอยู่เหมือนกัน แต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกัน

ความเห็นที่ 4
auwannasuwansuk

ยาคุมจริงๆ ก็มีส่วนที่ทำให้อยากอาหารมากขึ้น เพราะฮอร์โมนด้วย แต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมดนะ

ความเห็นที่ 5
CK-CATTY

ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าไม่ค่ะ เพราะเรากับเพื่อนในอ๊อฟฟิศกินยี่ห้อเดียวกัน ความหิวยังไม่เหมือนกันเลย มันแล้วแต่คนอ่ะ เรื่องแบบนี้ ต้องลองด้วยตัวเองแหละ