ชอบเล่นกีฬา อย่าลืมดูแลกระดูก

กระทู้นี้อยากเตือนเพื่อนๆครับ ให้คำแนะนำกันหน่อยครับ สำหรับเพื่อนๆที่ชอบเล่นกีฬาโดยเฉพาะ ฟุตบอล เนี้ยแหละครับ

เนื่องจากพวกเราต้องออกกำลังกายกันเป็นประจำ ก็ต้องดูแลร่างกายกันด้วยนะครับ บางคนนัดเพื่อนเตะบอล เตะเสร็จชวนไปกินเหล้ากันต่ออีก

เนี้ยแหละครับเล่นกีฬาไม่ช่วยอะไรเลย ที่สำคัญคือกระดูกครับเพราะเราต้องใช้ข้อเท้า ใช้ขา ใช้แรงในการเล่น อยากแนะนำให้เพื่อนๆรู้จักนมตัวนี้ครับ

คือดื่มกล่องเดียวอยู่เลย เป็นกล่องเล็กดื่มง่ายแต่แคลเซียมเท่ากับนมทั่วไปถึง4กล่อง อยากให้เพื่อนใส่ใจในเรื่องนี้กันด้วยครับ

ถ้าวันนึงกระดูกคุณเปราะหรือพรุนขึ้นมาแก้ไขไม่ทันล่ะนพครับ ด้วยความห่วงใยจากชายคนนึง

ความเห็นที่ 1
illly

จริงคับ ประสบการณ์ตรง เพื่อนผมเตะบอลกันอยู่แล้วเตะไปโดนหน้าแข้งของอีกคน คือกระดูกหักเฉยเลยคับ

เพื่อนผมน่าจะกระดูกเปราะอยู่แล้วด้วย เห็นแล้วอันตรายมากคับ

ความเห็นที่ 2
maisone

กินนมเมียแทนได้มั้ยคับ หยอกๆ555555