หน้าเป็นฝ้าแต่ไม่อยากไปเลเซอร์ มีวิธีรักษาฝ้าด้วยวิธีไหนบ้างคะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุเลขสามจะเข้าเลขสี่แล้ว ฝ้าเริ่มมาเยี่ยมเยือนตามวัย อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับการรักษาฝ้าด้วยวิธีธรรมชาติ หรือจะแนะนำเป็นพวกครีม เซรั่ม ที่รักษาฝ้าโดยตรงก็ได้ค่ะ ไม่อยากไปทำเลเซอร์ กลัวหน้าบาง หน้าไหม้ อีกอย่างถ้าไปทำเลเซอร์แล้วมันก็ต้องไปทำเรื่อยๆ ยิ่งเป็นแม่บ้านก็ไม่ค่อยมีเวลาว่างไปคลินิกความงามขนาดนั้น รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ความเห็นที่ 1
Wirin

แนะนำให้ใช้เซรั่มที่มีสรรพคคุณรักษาฝ้าคะ พวกครีมบำรุงไม่แนะนำ เพราะเซรั่มจะซึมซาบได้ดีกว่า

ความเห็นที่ 2
munju1234

ใช้พวกครีมหรือเซรั่มสิ ไม่เห็นยากอะไรเลย แต่ก็ต้องเลือกเอาที่ดีๆหน่อยถึงจะเห็นผล แต่พวกราคา 2-3 ร้อยไม่แนะนำ

ความเห็นที่ 3
salapao

หาวิธีรักษาแบบธรรมชาติในเน็ตก็ได้ มีหลายสูตรให้เลือกตามความสะดวกเลย

ความเห็นที่ 4
shopja

อยากรักษาฝ้า แต่ไม่ยากทำเลอเซอร์ ก็ต้องทำใจหน่อยนะ เพราะคงต้องใช้วิธีทา พอก ขัด ตั้งนานกว่าจะเห็นผล

ความเห็นที่ 5
MeaPoo

เมื่อก่อนเราก็หน้าเป็นฝ้าใช้ครีมมาหลายตัว แต่ก็ยังไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ แต่มีเพื่อนแนะนำให้ลองใช้ MartiDerm Photo-Age เพราะเค้าใช้แล้วดีขึ้นมาก พอใช้ได้ประมาน 2สัปดาห์ รู้สึกว่า สีของฝ้ามันจางลงมาก แถมหน้าก็ใสขึ้นด้วย ลองใช้ดูนะค่ะรับรองไม่ผิดหวัง

ความเห็นที่ 6
MANt

เดี๋ยวนี้มีผลิตภัณฑ์หลายๆตัวที่ช่วยเรื่องของฝ้าและจุดด่างดำมากมาย ก็ลองศึกษาข้อมูลแล้วค่อยตัดสินใจ

ความเห็นที่ 7
Ploysai

ตาม คคห.ที่5 เลยค่ะ ใช้แอมพูลของ martiderm เหมือนกัน รับรองรองว่าช่วยให้เรื่องริ้วรอย ฝ้า จุดด่างดำได้ดีมาก ใช้ได้ประมาณสัปดาห์กว่าๆ ก็เริ่มเห็นผลเลยค่ะ

ความเห็นที่ 8
Ploysai

พิมพ์คำว่า martiderm ในgoogle แล้วจะเจออยู่หน้าแรกเลยค่ะ มีทั้งเว็บไซต์และเพจ

ความเห็นที่ 9
Sirin

ของเรายิงเเลเซอร์รักษาฝ้ามา2ครั้งแล้ว ถามว่าได้ผลไหม ก็ถือว่าเห็นผลในระดับหนึ่งและราคาก็ค้อนข้างสูง จนได้มารู้จักกับ เซรั่ม MartiDerm Photo-Age ใช้ไปแค่กล่องแรกก็สามารถลดรอยให้จางลงได้ ตอนนี้หายแล้วค่ะ เพราะใช้มาแล้ว 3 กล่อง ถ้าย้อนกับไปได้จะไม่ทำเลอเซอร์ค่ะ รู้อย่างงี้เอาเงินไปซื้อเซรั่มมาใช้ตั้งแต่แรกดีกว่าประหยัดไปเยอะเลย

ความเห็นที่ 10
PONTINA

ใช้เซรั่มบำรุงคะส่วนตัวชอบมากแบบที่เป็นสมุนไพร เพราะดีต่อผิวหน้าไม่ทำให้ผิวหน้าเสียหาย ตอนนี้ใช้ ของพรทิน่า ดีมากๆค่ะราคาไม่แพง มีเพจมาให้ด้วยคะลองดูนะคะ

https://www.facebook.com/commerce/products/1433809249991392/