เคยใช้แป้งพัฟบางตัวที่รู้สึกว่าคล้ายเคาท์เตอร์แบรนด์มั้ยคะ?

อยากรู้ว่ามันเหมือนมากขนาดนั้นเลยเหรอคะ เพราะเราอ่านเจอแป้งใหม่ๆบ่อยมากที่บางตัวเคลมตัวเองว่า ใช้แล้วเหมือนแป้งเคาท์เตอร์แบรนด์ ก็อยากรู้ค่ะว่าจริงมั้ย หรือต่างกันยังไงบ้างคะ?

ความเห็นที่ 1
ยิ่งกว่าละคร

แป้งมันทำออกมาก็เบเนฟิทเดียวกันหมดอ่ะ คุมมัน เนื้อเนียน ปกปิดไรพวกนี้ แค่ว่าของแบรนด์ส่วนผสมจะดีกว่า แต่ก็ใช่ว่าของราคาไม่แพงจะทำไม่ได้อ่ะ ถ้าจะใช้ก็อย่าไปคิดเยอะดูแค่ว่า ผลิตที่ไหน มีอย มั้ย ไว้ใจได้ก็พอ

ความเห็นที่ 2
มาลิกา

มีค่ะ แบบใช้ๆไปบางจุดเราก็ว่าคล้าย อย่างแป้งชาเม่จะมีความเนียนละเอียดเนื้อบางเบาสบายเหมือนชาแนล แต่เรื่องคุมมันหรือดรอประหว่างวันก็อาจจะไม่เท่าชาแนลอ่ะค่ะ

ความเห็นที่ 3
matinee

เหมือนกันค่ะ ช่วงไหนมีเงินก็แป้งแบรนด์ แต่ไม่มีเงินก็ลดสเปคมาหน่อย 55555 เอาที่เบเนฟิทคล้ายๆกัน ใช้แทนกันได้อ่ะค่ะ

ความเห็นที่ 4
นางร้ายในละคร

ไม่เคยได้ใช้เคาท์เตอร์แบรนด์เลย เพราะเงินไม่ถึง 55555 แต่ว่าปกติที่ใช้ของ Chame เราว่าก็โอเค เพราะมันตอบโจทย์เราเรื่องของแป้งแมทช์ผิว คุมมัน กันน้ำ กันเหงื่อ เราว่าก็โอเคแล้วค่ะ เน้นใช้แล้วถูกกับผิวเรามากกว่า