เรามีปัญหาน้องสาวเริ่มมีกลิ่นหนักขึ้นค่ะ มีวิธีแก้แนะนำไหมคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือตอนนี้เครียดหนักมาก อยู่ดีๆ ก็เริ่มมีกลิ่นอายมากค่ะ TT วอนผู้รู้แนะนำวิธีแก้ไขทีค่ะ

ความเห็นที่ 1
vivyJang

เราว่าน่าจะมีปัญหาเรื่องติดเชื้อในช่องคลอดนะคะ แนะนำให้ไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่า

ความเห็นที่ 2
wanzajang

เราก็เป็นตอนนี้ใช้ยาสอดที่เภสัชแนะนำมา 14 วันยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ นี่ล่าสุดเลยไปหาหมอ

หมอบอกจ่ายยาทาน กับ ยาสอด นีโอเพโนทรานฟอร์ท มาให้ด้วยค่ะ กล่องสีชมพูมีลายดอกไม้ค่ะ

ตอนนี้ชีวิตดีเลยค่ะ ผ่านมา 7 วันหายยย

ความเห็นที่ 3
smhyingsmthxng

สิ่งพวกนี้อาจเกิดจากการที่เราเข้าห้องน้ำแล้วไม่สะอาดก็ได้นะคะ วิธีแก้แบบบ้านๆ คือ ล้างน้องสาวพอประมาณและเช็ดให้แห้งค่ะ

แล้วเปลี่ยนกกน ตัวที่ใส่แล้วมีอาการทิ้งให้หมดเลยค่ะ เพราะอาจมีเชื้อหลงเหลืออยู่เป็นสาเหตุได้เหมือนกันค่ะ

ความเห็นที่ 4
auwannasuwansuk

เราก็เคยเป็นค่ะใช้ยาสอด neopenotranforte เหมือนกันคุณหมอจ่ายยาตัวนี้ให้มา ใช้ไป 7 วันก็หายเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่เป็นนะคะ

ความเห็นที่ 5
pppppapaparn

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค้า ล่าสุดไปหาหมอมาแล้วค่า ได้  neopenotranforte คู่มากับยาฆ่าเชื้อจริงๆ ด้วยค่ะ

ตอนนี้สอดไป 4 วันก็เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ของเค้าดีจริงๆ > <