ขอคำปรึกษาหน่อยค่า อยากลดน้ำหนักแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี?

ปกติเป็นคนหุ่นธรรมดาค่ะ ไม่อ้วนไม่ผอม แต่ช่วงนี้มีคนทักเรื่องเหนียง พอไปชั่งน้ำหนักดูขึ้นมา 9 โล !! มาจากไหนเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ คิดว่าคงต้องลดซักหน่อยแล้วค่ะ แต่ตอนเริ่มนี่เค้าทำยังไงกัน อยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่า

ความเห็นที่ 1
alldayallnight

ลองทำแบบนี้ดูค่ะ เงยหน้าขึ้นให้คอตึง เเล้วทำปากจู๋ เวลาว่างๆก็ทำไปค่ะช่วยลดเหนียงได้

ความเห็นที่ 2
spicy_dekindy@hotmail.com

เราทานอาหารเสริม พวกแบบเน้นเผาผลาญ ไม่ก็ดักจับไขมันอะ แต่ก็ต้องออกกำลังกายด้วยนะ

ความเห็นที่ 3
iinspiration

มีช่วงนึงหนึ่งที่เราอยากจะลด นน. เหมือนกัน ตั้งไว้ 4 โลใน 1 เดือน ลองทุกอย่างทั้งอาหารเสริม ออกกำลังกาย ซื้อคอร์ส ลดอาหาร ทำหลายอย่างพร้อมกันไป ปรากฏว่าเดือนเดียวลดไปตั้ง 6 โลมากกว่าที่คิดอีกค่ะ

ปล. อาหารเสริมเรากินของ Mc Plus Activ เทรนเนอร์เราแนะนำมาอีกทีค่ะ ตามเซเว่นหรือร้านออนไลน์ก็มีนะ วัตสันก็มีค่ะ

ความเห็นที่ 4
prinzte

เริ่มจากงดการกินจุ๊บจิ๊บก่อนเลย ส่วนเรื่องออกกำลังกายก็เริ่มจากเบาๆก่อน ซิทอัพหรือวิ่ง ค่อยเป็นค่อยไปอย่าหักโหม

ความเห็นที่ 5
nutsinee.sakpradit

ควรจะควบคุมอาหาร งดชา น้ำอัดลม หรือพวกของทอดนะคะและออกกำลังกายอาทิตย์ละ3-4 วัน หรือมองหาอาหารเสริมเป็นตัวช่วยอีกทางแต่ควรตรวจสอบเรื่องความปลอดภัยด้วยนะคะ

ความเห็นที่ 6
babyjumbo

ลดแป้ง ลดไขมัน ออกกำลังกายวันละ 40 นาที เริ่มเลยค่ะ :)

ความเห็นที่ 7
sarisari1989

เราไปเคยเจอกระทู้หนึ่งเค้ารีวิวอาหารเสริมใน 7-11 ที่ช่วยลดน้ำหนัก มันหาซื้อง่าย เลยลองซื้อมาทานบ้าง

ตัว Mc Plus กะ Donutt ส่วนตัวชอบ Mc Plus มากกว่า