ถามวิธีป้องกันยุงให้ลูกมีอะไรบ้าง?

รอบบ้านเราต้นไม้เต็มเลยค่ะ ปลูกไว้นานแล้วต้นใหญ่ด้วยก็เลยอาจจะทำให้มียุงชุมกว่าบ้านอื่น ทำให้ลูกเราโดนยุงกัดได้ง่ายค่ะ แต่เราก็ติดมุ้งลวดรอบบ้านแล้วนะคะ ก็ยังไม่พ้นโดนยุงกัดอีก ไม่รู้ว่ายุงไปกัดเวลาไหนจริงๆค่ะ

ความเห็นที่ 1
dukdik

ติดตั้งเครื่องดักยุงเลยค่ะ ดักได้เพียบเชียว

ความเห็นที่ 2
การณ์

ตอนนอนค่ะ ยุงชอบมาตอนเรานอน ขนาดให้ลุกใส่เสื้อแขนยาวขายาวนอนแล้วนะคะ ยังไม่รอดเลยค่ะ พอเช้ามาตุ่มแดงๆเยอะมาก แต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้นค่ะ เพราะหลังทาบาล์มตัวนี้คือ รอยยุบไวมาก ไม่แสบไม่คัน คือ ลูกไม่แพ้เลย ใช้มาเรื่อยๆ ดีมากค่ะ

ความเห็นที่ 3
ต้นส้ม

หลานเราใช้ Giraffe & friends เราแวะซื้อมาจากโรงพยาบาลเจ้าพระยาเห็นขายในโรงบาลน่าจะใช้ดี ก็ดีจริงๆค่ะ เพราะรอยยุงกัดยุบไวมาก หายไวมาก ไม่มีรอยดำเหลือ ผิวหลานตอนนี้เนียนมาก ไม่มีรอยกวนใจเลยค่ะ

ความเห็นที่ 4
ผู้พิทักษ์สโนไวท์

แนะนำให้ใช้ยาทาลดอาการคันและบวมสำหรับเด็กค่ะ ที่บ้านมีใช้ทั้ง Cool kids , Zam-buk กับตัวที่บาล์มทาลดอาการบวมคันหลอดส้มลายยีราฟ ค่ะ ใช้ดีทุกตัวเลย