อยากทราบวิธีรักษารอยดำที่เกิดจากสิวแบบไม่ต้องเสียเงินเยอะ และได้ผลจริง และรวดเร็ว ใครมีเคล็ดลับแนะนำบ้างไหมครับ

ใครเคยเป็นบ้าง อาการแพ้ที่เกิดจากยารักษาสิว แต่มันกลายเป็นทำให้เกิดผดผื่นขึ้น แล้วก็รามทำให้ผิวหน้าเกิดการแพ้อย่างรุนแรง ทำให้เกิดสิวอักเสบหลายๆ เม็ดย่อย บริเวณแก้มของผมทำให้ผิวหน้าจากที่เคยเรียบเนียน มีสิวให้เห็นแค่รอย 2 รอย กลายเป็นคนผิวหน้าขรุขระไปแล้วครับ ทำอย่างไรดี

ความเห็นที่ 1
Charoen

เราเคยแพ้น้ำ ผื่นขึ้น แล้วก็เป็นสิวอักเสบ หน้าแย่มาก คือนอยมากกก ไปหาหมอคลินิกเลยจ้าาา รักษาอยู่นานมากหมดไปเยอะเหมือนกันกว่าจะหายดี

ความเห็นที่ 2
Tongdang

ใช้ว่านหางจระเข้ทา เช้า-เย็น เพราะเราทดลองใช้มาแล้วด้วยตัวเอง

ความเห็นที่ 3
DoctorChin

หยุดใช้ยาแล้วพักผิวก่อนนะครับ อย่าพึ่งใช้อะไร ลองอ่านส่วนผสมในตัวยารักษาสิวแล้วไปถมเภสัดูก็ได้ว่าเราแพ้ส่วนผสมตัวไหนรึป่าว ค่อยให้เภสัชแนะนำตัวยาที่ถูกต้อง

ความเห็นที่ 4
shopja

เลเซอร์เลยดีกว่าครับ เห็นผลแน่นอน แต่ก็ตรงแลกมาด้วยความเจ็บในตอนแรกๆ และหลังจากนั้นพอผิวตกสะเก็ด หน้าก็จะเริ่มใสละ

ความเห็นที่ 5
Ploysai

เราเป็นสาวประเภทสอง สภาพผิวก็จะแมนๆหน่อย แต่ใช้เซรั่ม shika นะ ผลลัพธ์ที่ใช้มา2ขวดแล้วคือเริ่ดมาก หน้าแมนๆเริ่มดูซอร์ฟ สิวหายหน้าใส ดูนุ่มนวลน่าสัมผัสแบบผู้หญิงเด้อจ้าาา

ความเห็นที่ 6
Sirin

ใช้กรดผลไม้ทา มันช่วยกัดผิวหนัง กระตุ้นการสร้างผิวใหม่ แต่อยากใช้เยอะเดี๋ยวหน้าพัง

ความเห็นที่ 7
Vana

ใช้เราก็ใช้ Shika เหมือน คคห.ที่ 5 เมื่อก่อนเป็นหน้าเป็นสิวมากๆ พอหายแล้วก็ทิ้งรอยไว้ใหเห็น ใช้ครีมมาหลายตัวก็เห็นผลแค่ 40% เอง แต่พอได้ลอง Shika ได้เดือนกว่าๆ รู้สึกได้ทันทีว่ารอยสิวนั้นจางลงจริงๆ ไม่อยากคุยยาว อยากรู้ต้องลองใช้เอง

ความเห็นที่ 8
MeaPoo

แนะนำ Shika อีกคนจ้า เพราะเค้าเน้นสารสกัดจากธรรมชาติ ต้องลองใช้เองแล้วรู้ว่าดีจริงหรือไม่