คันน้องสาวมากกกกกก จนอยากเอาไปครูดกับเสาแก้คัน

ที่ครูดกับเสานี่แค่เปรียบเปรยนะคะ แต่มันรู้สึกแรงเท่านั้น จริงๆ ช่วงนี้มีอาการคันตรงน้องสาวมาก บางทีอยู่ที่สาธารณะก็คันมาจนทนไม่ไหวเลยค่ะ น่าจะเพราะตกขาวมากเยอะมาก แล้วก็รู้สึกระคาย เคืองๆ จนคันยุบยิบไปหมด ไม่รู้จะทำยังไงให้หายดี ไม่อยากหลบๆซ่อนๆหาที่เกาแล้วค่ะ ช่วยทีนะคะ

ความเห็นที่ 1
มะพร้าวหอม

เราก็คิดว่าเพราะจขกท.มีตกขาวมาก จากการที่ติดเชื้อรา มันก็เลยคัน ใช้ยาสอด neo penotran forte ก็หายค่ะแบบนี้ เดี๋ยว 2-3 วันตกขาวก็ลดลงแล้ว เดี๋ยวก็หายคันค่ะ