ช่วยหาวิธีลดความอ้วนหน่อยครับจะเอาไปให้แฟนลด

ตอนแรกที่คบกันใหม่ๆหุ่นเธอกำลังน่ารักเลย แต่ตอนนี้มันเปลี่ยนไป

ก็เริ่มอ้วนอีตอนย้ายมาทำงานธนาคารในห้างนี่แหละอาจเป็นเพราะว่า

ทำงานกินข้าวไม่เป็นเวลา กินข้าวกลางวันเวลา บ่ายโมงบ้าง บ่ายสองโมงบ้าง

เธอบอกว่าถ้ามีเวลาว่างต้องหาอะไรรองท้องก่อนเพราะไม่รู้ว่าจะได้พักกินข้าวกี่โมง

กลายเป็นกินจุกกินจิกไป จะห้ามไม่ให้กินก็สงสารเพราะทำงานตั้งแต่ 09.00-22.00 น.

อีกอย่างก็คือโดนกดดันจากผู้จัดการเธอบอกว่าต้องกินให้หายเครียด

แล้วในออฟฟิตมีแต่คนอ้วนๆทั้งนั้น เคยถามว่าตู้เย็นในออฟฟิตมีอะไรบ้างเธอบอกว่า เค๊ก ไอศกรีม เงาะกระป๋อง ซาลาเปา ขนมเปี๊ยะ ทั้งหมดแฟนผมไม่ได้ซื้อนะครับ พนักงานคนอื่นซื้อมาให้กิน

ที่อยากให้ลดไม่ใช่ว่าอ้วนแล้วไม่น่ารักนะครับ น่ารักที่สู๊ดดด แต่ตอนไปเดินห้างแค่ขึ้นบันไดห้างไม่กี่ขั้นก็บ่นว่าเหนื่อย ยิ่งตอนพาไปไหว้พระ ที่วัด ที่ต้องเดินขึ้นเขา โหนบันไดวัดยังกะลิง T_T ชอบป่วยบ่อยๆด้วยช่วงนี้ ตอนนี้ขู่ไว้แล้วว่าถ้าไม่ลดจะหาแฟนใหม่และนะ(พูดในใจ)

ใครมีประสปการณ์หรือวิธีดีๆช่วยแนะนำด้วยครับ คิดว่าให้ย้ายที่ทำงานเลยจะดีใหมนี่