ปรึกษาคุณแม่ที่กำลังท้องอยู่ หรือ เคยท้องมีอาการแบบนี้ไหมคะ

เรามีอาการตกขาวมาเยอะในช่วงเข้าเดือนที่สี่ พอเข้าเดือนที่ห้า ตกขาวเริ่มมีสีเหลืองอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าแบบนี้ผิดปกติไหม มีคุณแม่ท่านไหนเคยเป็นไหมคะ แชร์ประสบการณ์ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า

ความเห็นที่ 1
whitepapers
เราเป็นค่ะเพิ่งไปหาหมอเมื่อเดือนที่แล้วนี้เลยค่ะ คุณหมอให้ยาสอดมา นีโอ เพโนทราน ฟอร์ท ใช้ครบ 7 วันก่อนหายเป็นปกติเลยค่ะ หมอบอกว่าอาการนี้ส่วนใหญ่คุณแม่จะเป็นกันเพราะช่วงที่เราท้องอยู่ฮอร์โมนเราจะเปลี่ยนแปลงค่ะ
ความเห็นที่ 2
boyzaasing
แนะนำให้ลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะครับ เพราะตอนที่แฟนผมเป็นผมก็พาไปหาหมอ จะได้รักษาได้ตรงจุดนะครับ จะได้ไม่ส่งผลถึงลูกนะครับ
ความเห็นที่ 3
smhyingsmthxng
ของเราก็เป็นเยอะค่ะ สีขาวขุ่น ออกเหลืองอ่อนๆ ตอนแรกได้แบบ 1 เม็ดมาไม่หายเลยกลับไปหาอีก รอบนี้ไม่รู้จะให้เป็นตัวไหนมายังไงก็สู้ๆ น้าเพื่อสุขภาพของลูกด้วยค่ะ
ความเห็นที่ 4
wmilky.milk
จากลักษณะตกขาวที่เป็นคงติดเชื้อแบคทีเรียใช้ยาสอดก็น่าจะหายแล้วค่ะ เราไปถามพี่เภสัชาให้เค้าบอกว่าตัว Neo-penotran-forte ฆ่าเชื้อทุกตัวคนตั้งครรภ์ใช้ได้ปลอดภัยจ้า
ความเห็นที่ 5
waysmile
หาหมอเลยค่ะ ติดเชื้อแบคทีเรียแน่ๆ เดี๋ยวได้ยาสอดมาใช้ 7 วันก็หายค่ะ