อยากกินกาแฟแบบเฮลตี้ค่ะ

มีกาแฟที่ดีต่อสุขภาพแนะนำไหมคะ พอดีว่าช่วงนี้หมออยากให้เราคุมน้ำหนัก แล้วเราชอบกินกาแฟมากๆ เลิกไม่ได้ 555 เลยว่าจะเปลี่ยนไปกินกาแฟเพื่อสุขภาพอะไรอย่างงี้แทน แนะนำยี่ห้อมาได้นะคะ

ความเห็นที่ 1
การณ์
ไม่ทราบว่าจขกท เคยกินอันนี้ยัง SPM Coffee เป็นกาแฟเพื่อสุขภาพเลย กินแล้วไม่อ้วน คนเป็นเบาหวานก็กินได้ เหมาะกับคนคุมน้ำหนักนะ
ความเห็นที่ 2
mongkolora
ถ้าจะลดความอ้วน ลองกินพวกกาแฟสมุนไพร กาแฟที่ไม่มีน้ำตาลดู ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหนบ้าง แต่มีช่วงหนึ่งพี่สาวเรากินประจำเลย
ความเห็นที่ 3
finbindai
กินกาแฟดำก็ช่วยได้นะคะ แค่รสชาติมันไม่อร่อยเท่าไร
ความเห็นที่ 4
boxilaza
ตอนนี้เรากินกาแฟ SPM ค่ะ ไม่มีน้ำตาล ไม่มีครีมเทียม เราให้พ่อกินยี่ห้อนี้ด้วย ก่อนกินเอาไปถามคุณหมอประจำตัวพ่อมาแล้ว คุณหมอบอกว่ากินได้ค่ะ ดีกว่ากินกาแฟทั่วไปเยอะเลย