ส่วนลดจากปฏิทิน Hotpot กับคำว่า ตั่งแต่ 2 ท่านขึ้นไป

1.เนื่องจากเมื่อวันที่ 7 กันยายน 2553 ผมและเพื่อนได้ไปทาน hotpot สาขา โรบินสันศรีราชา จำนวน 2 คน โดยยื่นส่วนลด 15 % จากปฏิทิน Hotpot 2553 ให้พนักงานก่อนสั่งอาหาร พนักงานคนหนึ่งได้ไปถามผู้จัดการร้านแล้วมาบอกว่า ส่วนลดนี้ใช้ไม่ได้เนื่องจากจะต้องมาทานสองท่านขึ้นไป ซึ่งในส่วนลดเดือนกันยายนไม่ได้ระบุว่าต้องมา 2 ท่านขึ้นไป ทางพนักงานก็ยืนยันว่ายังไงก้ไม่ได้ ซึ่งผมกับเพื่อนผมก็รวมเป็น 2 ท่าน ไม่ใช่หรือครับ แต่ทำไมพนักงานถึงบอกว่าใช้คูปองไม่ได้ หรือว่าเขาไม่เคยเห็นคูปองแบบนี้เลยไม่อยากรับ แต่พอไปจ่ายเงินกลับเจอปฏิทินแบบเดียวกับที่มี พร้อมคูปองแบบเดียวเดือนเดียวกันตั้งอยู่บนเคาท์เตอร์

2.ผมกำลังทานอาหารอยู่ประมาณ 17.30 น. พนักงานได้ทำความสะอาดคาดว่าคงจะใกล้ถึงเวลาปิดร้านแล้ว แต่ทำไมเขาไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลย แทบจะเอาไม้ถูพื้นมาจุ่มหม้ออยู่แล้วเหมือนไล่ลูกค้าเลย ทั้งๆที่ผมเพิ่งมานั่งได้ไม่ถึงสิบนาทีเลย

คำว่า 2 ท่านขึ้นไป นี่คือ ต้องสามคนหรือครับ  แต่คูปองเดือนกันยายนไม่ได้ระบุว่า 2 ท่านขึ้นไปนี่ครับ

ความเห็นที่ 1
navigatong
ต้องดูว่า คนที่ถูกฟ้องคือใครด้วย.. อัยการถึงจะส่งฟ้องเร็ว ศาลรับฟ้อง แล้วปิดคดีเลย v v v v v v