เรื่องจองตั๋วเครื่องบิน ด้วยบัตรเครดิต

ถามเรื่องจองตั๋วเครื่องบิน ด้วยบัตรเครดิตของคนอื่น โดยจองผ่านอินเตอร์เน็ต

ไม่ทราบว่า จะต้องโชว์บัตรเครดิตด้วยเหรอครับ ในการเช็คอิน ถ้าอย่างนั้น สามารถใช้ สำเนารับรองโดยคนทีเป็นเจ้าของบัตรแทนได้ไหมครับ เพราะ จะต้องเดินทางอีกไม่กี่อาทิตย์แล้ว จะเดินทางกลับประเทศไทยครับ

ต้องการความช่วยเหลือจากคนที่เคยมีประสบการณ์เหมือนกับผมตอนนี้หน่อยนะครับ

กลุ้มครับ เพราะ จ่ายเรียบร้อยแล้ว

เห็นว่า การบินไทยไม่ยอมเลย กับเคสนี้ แต่เผอิญงวดนี้ผมนั่ง คาเธย์ แปซิฟิคครับ หวังว่า น่าจะอนุโลมกันนะ