พนักงานขายประกันโทรมากวนประสาทค่ะ

วันนี้เรานั่งทำโอทีอยู่ดีๆ ก็มีโทรศัพท์โทรมา เขาคงเข้าใจว่าเราเลิกงานแล้ว แต่วันนี้เราทำโอที เราบอกไม่สะดวก เขาบอกว่าเขามาจากอ*****ประกันภัย อยากจะหักเงินเราจากบัตรเครดิตเพื่อออมเงิน เราบอกว่าไม่สนใจไม่ทำได้ไหมคะ แล้วเขาก็บอกว่าจะฟังหน่อยได้ไหม เราบอกเรานั่งทำงานอยู่ เขาบอกพรุ่งนี้จะโทรมาอีก เราบอกว่าไม่เอาไม่ืทำได้ไหมคะ เขาบอกว่า"อ๋อไม่อยากออมเงิน" แล้วกดวางทันที

เีรางงเลยอยู่ๆ มา่ปรี๊ดแตกใส่เรา เราอยู่ของเราดีๆ เขาไม่มีสิทธิ์มายุ่งกับการออมเงินของเรา เราออมแบบของเราตามที่เราถนัด ระวังเอาไว้ละกันนะคะ ถ้าใครเผลอตอบรับทางโทรศัพท์ จะเป็นภาระยาวนาน มันอัดเสียงไว้ เรามีน้องสาวเคยทำบริษัทประักัน เขาใช้อัดเสียงเป็นหลักฐานค่ะ