ขอคำแนะนำทีครับ

คือผมเป็นคนชอบออกกำลังกายนะครับ แต่ช่วงนี้หักโหมไปหน่อย กล้ามเนื้อเลยอักเสบ ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำยาฉีด หรือ ยานวด ได้บ้างครับ ผมจะพกไปใช้ออกกำลังกายด้วยครับ

ความเห็นที่ 1
Sherumizan

ลองยี่ห้อ Uniren Spray สิคะ อิฉันใช้อยู่ค่ะ เป็นสเปรย์เป็นละอองๆ เวลาฉีดมันจะเย็น แล้วไม่ต้องนวดด้วยค่ะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เวลาออกกำลังกายก็อย่าลืมวอร์มกล้ามเนื้อก่อนนะคะ หักโหมมากไป กล้ามเนื้ออาจฉีกขาดหรืออักเสบได้ค่ะ :em10: :em10:

ความเห็นที่ 2
นายไนล์

ยานวดก็ร้อนๆ แสบๆ ดีนะ :em25:

ความเห็นที่ 3
WanYenn

เคยเห็นพวกนักฟุตบอลใช้สเปรย์ฉีดๆ ไม่แน่ใจว่ายี่ห้ออะไร

ความเห็นที่ 4
sudtreen

คุณ Sherumizan พอจะระบุแหล่งซื้อได้ไหมครับ

ความเห็นที่ 5
maysahhhh

แบบสเปรย์ก็สะดวกดีนะ

ความเห็นที่ 6
WanYenn

Uniren อีกเสียงจ้า

ความเห็นที่ 7
JaJaHoJam

เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ หลังออกกำลังกายจะล้ามาก มารอฟังคำแนะนำด้วยคน :em01: