ใครรู้บ้างว่า ค่าส่วนกลาง หมู่บ้านจัดสรร 5.8 แพงไปไหม ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมซื้อบ้านในโครงการหมู่บานจัดสรร -Town Home ย่าน เทพสรักษ์ มีสิ่งอำนวยความสะดวก สระว่ายน้ำ ฟิตเนสปกติครับ มีการเรียกเกบค่าส่วนกลาง เริ่มต้นที่ 38 ต่อตารางวา แต่ตอนนี้มีการขอเรียกเก็บ ค่าส่วนกลางเพิ่มเป็น 58 ต่อตารางวา มีประมาณ 200 หลังคาเรือน  อันนี้เป็นโครงการของแสนสิริ ครับ ซึ่งผมอยากทราบว่า ค่าส่วนกลาง โดยทั่วๆไปไม่ควรเกินเท่าไร และของโครงการอื่น เจ้า ของอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ รวบกวนขอข้อมมูลจากผู้ที่มีความรู้ด้วยครับ