เก็บค่าส่วนกลาง 58 ต่อตารางวา ถือว่าโหดไปไหมครับ

คือว่าผมไปซื้อ บ้านในโครงการบ้านจัดสรร TownHome ย่านเทพารักษ์ ของโครงการแสนสิริ  ก็มีสิ่งอำนวยความสะดวก อยู่ สระว่ายน้ำ ฟิตเนต ทั่วๆไป มีทั้งหมดประมาณ 200 หลังคาเรือน เริ่มแรกมีการเรียกเก็บค่าส่วนกลางอยู่ที่ 38 ต่อตารางวาแต่ตอนนี้นิติ มีหนักสือแจ้งจะขึ้นค่าส่วนกลางเรียกเก็บเป็น 5.8 อยากทราบว่า โครงการ หมู่บ้านจักสรร โครงการอื่นเจอปัญหานี้ไหมครับ และค่าส่วนกลางที่เสียๆกันอยู่ที่เท่าไรครับ แล้วของโครงการอะไร รบกวนผู้รู้ ด้วยครับ เพราะผมคิดว่าราคาที่ขึ้นสูงเกินไปรึป่าว 

ความเห็นที่ 1
สุดแสนล้านทรวง

ถ้าแสนสิริ ถือว่าปกติครับ ค่ายาม ค่าส่วนกลางมากมาย

ถ้าเกรดต่ำกว่า ถือว่าแพง :em01: