ทำไมศาลแรงงานต้องเข้าข้างคนงานเกือบทุกครั้ง

คือผมเคยนะครับที่จะต้องขึ้นศาลผมเห็นบ่อยนะครับว่าทั้งๆที่คนงานคนนั้นผิดแบบเต็มๆแต่ศาลต้องหาหลักฐานและวิเคราะห์ให้แรงงานถูกทุกครั้งไปเพียงแค่เพราะไม่มีตังค์ไม่มีเงินมีชีวิตกับ...ทำงานกินข้าวเลี้ยงตัวเองไปวันๆแทบจะไม่รอดแต่ศาลเหล่านี้ชอบเข้าข้างคนผิดทั้งๆที่ผิดแบบไม่มีทางดิ้นแท้ๆศาลนี่ตัดสินอะไรๆไม่เห็นใจคนที่เขาทำงานหนักมาทั้งชีวิตแล้วปล่อยให้คนไม่ดีลอยนวลทุกทีเลยสาลแรงงาน

มีความจำเป็นอะไรต้องปล่อยหรือเข้าข้างให้คนที่ทำผิดพ้นผิืดคิดเหรอว่าพวกเขาจะสำนึกอ่ะบางคนน่ะไม่เห็นโลงศพมันไม่หลั่งน้ำตาหรอกเข้าข้างอยู่ได้.........เพราะยังงี้คนเราถึงไม่กลัวกฏหลายมีแต่คอร์รัปชั่นแดกนอกแดกในจนประเทศพรุนไม่เ้ป็นท่า

เพราะคนไทยจึงหนีออกต่างประเทศไงเพราะกฏหมายยกย่องและปกป้องแต่คนขี้เกียจไม่เห็นใจคนขยันเลย