เลือกไม่ได้ระหว่างคอนโดในเมือง กับบ้าน ชานเมือง เพื่อนจะเลือกอะไร

เลือกไม่ได้ระหว่างคอนโดในเมือง กับบ้าน ชานเมือง เพื่อนจะเลือกอะไร ตอนนี้กำลังวางแผนว่าจะซื้อที่อยู่เป็นของตัวเอง แต่เลือกไม่ได้จริงๆ

ความเห็นที่ 1
ซัก จี วร

ทำงานในเมืองหรือเปล่า อนาคตคิดว่าจะมีครอบครัวไหม มีรถยนต์ไหม ลองคิดเอาครับ

เอาเหตุผลพวกนี้มาประกอบการตัดสินใจได้แน่นอน

ความเห็นที่ 2
EmTz_BaNkKiz

ถ้าราคาเท่ากัน เอาบ้านไปเลยครับ อีกอย่างเดี๋ยวนี้แถบชานเมืองโครงการใหม่ๆเกิดเพียบ ตัวเลือกก็เยอะเช่นกัน อย่างล่าสุดที่เห็นก็ของโกลเดนท์ทาวน์ ตรงสุขสวัสดิ์-พระราม 2 ใกล้รถไฟฟ้า ใกล้เซ็นทรัลอีก ทำเลแบบนี้ราคาเริ่ม 2 ล้านต้นๆเองครับ ส่วนตัวว่าไม่แพง ถ้ามีเวล่ก็ลองเข้าไปดูครับ