อ่างอาบน้ำมีรอยร้าวและมีน้ำซึมออกมาแก้ไขอย่างไรครับ

ยังไม่ถึงขั้นน้ำหยดนะครับแต่อยากรีบแก้ไขก่อน ควรแก้ไขเบื้องต้นได้อย่างไรบ้างครับ

ความเห็นที่ 1
2307arisa

ถ้าเป็นไม่เยอะมากเอาดินน้ำมันมาอุดก็ได้คะบ้านเราก็ทำแบบนี้

ความเห็นที่ 2
chaychai

ที่บ้าน ใช้กาวยาแนวมาอุด ก็ดีนะครับ

ความเห็นที่ 3
mena03021

ใช้พวกซีเมนส์กันซึมดีกว่าครัจะทนกว่า ใช้งานนานกว่า มีหลายยี่ห้อ ทั้งจระเ้ ทีโอเอ เบเยอร์ แต่แนะนำก็จระเข้ครับ

ความเห็นที่ 4
alanbenner

แนะนำของงจระเข้เหมือนกัน จะปล่อยเปลือยก็ได้ ทาสีทับได้ ที่บ้านเคยใช้