ขอปรึกษาเรื่องกันสาดหน่อยครับ

อยากเปิดร้านกาแฟแบบให้มีลานไว้ให้ลูกค้าได้นั่งกินกาแฟนอกร้านด้วย แต่เคยไปอยู่ร้านนึงครับ เค้าใช้กันสาดสีน้ำตาล มองภายนอกดูสวยดีครับ แต่พอไปนั่งแล้วมันดูมืดๆหม่นๆ ไม่ค่อยน่านั่งเท่าไร เลยอยากจะถามว่าพอจะมีกันสาดแบบสีชนิดไหนบ้างที่ติดแล้วไม่มืด แต่ก็ไม่ร้อนเกินไปด้วยครับ

ความเห็นที่ 1
maytiya.mungkaleekan

เปิดร้านกาแฟเล็กๆ แถวรังสิตอยู่ค่ะ ที่ร้านของเราก็มีลานนอกร้านให้ลูกค้านั่งเหมือนกัน เราขอแบ่งบัน ปสก ให้นะคะ เพราะก่อนจะติดก็พอศึกษามาบ้าง

กันสาดแบบโปร่งแสงจะมีอยู่ 2แบบ แบบโพลีฯ ราคาถูก แต่แสงที่ได้จะเป็นแบบที่ จขกท. ไปเจอมาเลยนะคะ แสงมาพร้อมสีของกันสาดที่เลือกนั่นละค่ะ เกิดคราบดำๆในแผ่นเมื่อใช้เป็นสักระยะค่ะ

อีกอันคือแบบดีไลท์ ราคาจะสูงหน่อย แต่เราว่าคุ้มนะ แสงขาวไม่เปลี่ยนตามสีแผ่นกันสาดอ่ะค่ะ กันแดดได้ ถึงจะเป็นแบบโปร่งแสงแต่ก็ไม่ร้อนมาก อันนี้เราแนะนำตามที่เราเคยหาข้อมูลมานะคะ แต่ลองปรึกษากับช่างอีกทีก็ได้นะ แต่เชียร์ดีไลท์เพราะไม่เคยเจอปัญหาอะไรให้ปวดหัวมานั่งคิดต่อ เอาเวลาไปบริหารร้านให้คนเข้าเยอะๆ ดีกว่าค่ะ 5555+