เอดี รีสอร์ทหัวหิน ไกลจากสนามบินแค่ไหนคะ

ไม่เคยไปที่หัวหินแบบเซอร์เวย์เส้นทางของรอบๆ คอนโด เอดี รีสอร์ทหัวหินจริงๆ จังๆ ค่ะ

แต่แพลนไว้ว่าจะซื้อไว้เป็นบ้านพักตากอากาศของคุณพ่อ คุณแม่ช่วงเกษียณ ท่านบอกว่าอยากพักแถวนั้น ตอนนี้พักอยู่ที่รัชดา แม่มีอาการภูมิแพ้ ตอนนี้ฝุ่น 2.5 หายแล้ว แต่ว่าคงรอฝุ่นกลับมาคงแย่แน่ๆ แต่ว่า ต้องการจะทราบว่า ตรงนั้นไกลจากสนามบินเยอะหรือเปล่าคะ สนามบินนานาชาติหัวหินอ่ะค่ะ แล้วก็มองเห็นวิวทะเลชัดเจนหรือเปล่ารบกวนถามคนที่เคยผ่านไปหรือพักอยู่ก็ได้ค่ะ

ความเห็นที่ 1
Boom

ไม่ไกลค่ะ ระแวกนั้นเลย เคยไปเช่าพักอยู่ 2 คืน บรรยากาศดีมาก

อีกอย่างใกล้ทะเลด้วย ขับรถไปไม่ถึง 5 นาทีก็ถึงแล้ว คุณพ่อ คุณแม่ต้องชอบแน่ๆ

ความเห็นที่ 2
fongdeer

คิดว่าน่าจะใกล้นะครับ เคยแวะเข้าไปถามที่นิติของคอนโด บอกว่าตอนนี้เข้ามาติดต่อเยอะ

เพราะปัญหาอย่างคุณว่าแหละ อีกอย่างเมืองตรงนี้กำลังโตด้วย

ความเห็นที่ 3
หล่อครับหล่อ

ถ้าดูจากแผนที่ในเว็ปนะครับ ติดกับถนนเส้นหลัก เส้นเพชรเกษมด้วย

ผมว่าลองเข้าไปดูจริงๆ ดีกว่า แว๊บๆ ในหัวว่า เพื่อนเคยไปพัก แล้วบอกว่ามันค่อนข้างดีมากกกก สระว่ายน้ำใหญ่ เห็นวิวทะเล ความปลอดภัยก็ค่อนข้างสูง ผมเพิ่งเปิดเช็คราคาในเว็ป เริ่มต้นที่ 1.75ลบ เองนะ ถ้าติดทะเลแบบนี้ถือว่าโอเคมาก

ความเห็นที่ 4
pinkreal

ใกล้ค่ะ คิดว่าน่าจะ 2 กม. ได้มั้ง ถ้าเดินเอาก็ไกลค่ะ 55555