ข้อมูลตลาดหุ้น

พวกเพื่อนดูข้อมูลตลาดหุ้น ทิศทางตลาดจากที่ไหนกันบ้างครับ

ความเห็นที่ 1
gu p'an

พื้นๆก้อห้องสินธรค่ะ

ความเห็นที่ 2
ใจตุ๊ด7895

ก็เวปทั่วไปครับ ลองหาจาก yahoo or google ดูนะ ที่สำคัญให้สังเกตจากทีวี

ช่วงไหนที่ขาใหญ่จะทยอยปล่อยหุ้นออก ช่วงนั้นให้สังเกตนักอ่านข่าวหรือข่าวมักจะปล่อยข่าวดี มีการลงทุนนู่นนี้ สินค้าดีมีแนวโน้มสดใส

และตรงข้ามหากขาใหญ่ต้องการช้อนซื้อ มักจะมีแต่ข่าวร้าย ปล่อยข่าวลวงให้คนวิตกกังวล แล้วขาใหญ่ทยอยซื้อ

สิ่งที่ผมสนใจ ผมสนใจว่านักอ่านข่าวหรือข่าวต่างๆมีการรับจ้างทำพีอาร์หรือประชาสัมพันธ์แบบนี้หรือไม่ หากมีจริงถือว่ามีจรรยาบรรณของวิชาชีพหรือไม่

หากผมมีเวลาผมจะเช่ารายการทีวีทุกช่องย้อนกลับไป 20 ปี แล้วนั่งดูสรุปจากหนังสือพิมพ์สมัยนั้น ว่าทีวีและหนังสือพิมพ์มีการฮั่วกันหรือไม่

น่าสนุกดี