โรงรับจำนำ

เมื่อต้นเดือนกรกฎาคมมีเรื่องต้องใช้เงินด่วน  เลยเอาPSPสุดรักไปจำนำ  มาวันนี้มีเงินไปไถ่คืน ก็นำเงินไปไถ่คืนปกติคับ จ่ายเงิน เชคของๆเราอุปกรณ์ว่าครบไหม ครบเรียบร้อยดีคับ หมดเรื่องแล้วก็เลยมาทำงาน  ถึงที่ทำงาน เอาเครื่องPSPออกมาชาตแบต เตรียมจะเล่น ก็แปลกใจ  พอตรวจดูไห้ดีๆเห้ย...รอยเต็มเลยอ่ะ ไม่ไช่รอยมือด่างๆที่เช็ดแล้วนะคับ รอบขีดข่วน เล็กๆน้อยเพียบเลย ตอนรับของก็ดูแล้วว่าไม่มี รึว่าเรารีบก็ไม่รุ้ อึ้งไป2-3นาที ก็เข้าโหมดทำใจคับ (-__-..)  เฮ้อ... แล้วกะเลยลองถามเพื่อนๆที่ทำงาน ถึงเรื่องเกี่ยวกับ  เอาของที่เกี่ยวกับเครื่องไฟฟ้าเข้าโรงจำนำ  หลายๆคนดันบอกว่าเอาแต่พวกทองเข้ากันชะหมด ไม่ค่อยรุ้เรื่องพวกนี้  จะกลับไปอิกที ก็คิดว่าเป็นความสะเพร่าเราเอง ไม่เชคตรวจดูของไห้ดีๆเอง กะเลยทำใจไป    ใครมีประสปการณ์ เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ มาคุยมาเล่าไห้ฟังบ้างนะคับ