มีเรื่องอยากถามคับ

สวัสดีเพื่อนๆชาวเก็บตกทุกท่านคับ  โดนพิษน้ำท่วมอ่ะครับเลยหายหัวไปช่วงนี้   

บ้านผมอยู่บางใหญ่คับ โดนท่วมเหมือนกัน   ถามเลยดีกว่า มอไชค์ผมโดนน้ำเข้าเครื่องคับ  แบบเดียวกับคันในรูปนี่แหละ      จอดทิ้งไว้ที่บ้านบางใหญ่อาทิตย์นึงแล้วคับ   แต่ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่แถวๆพระราม5 

ที่น้ำมันเข้าเพราะผมฝืนขับเอาเสบียงไปส่งคนในบ้าน  ขาเข้าก็ฝืนๆเข้าไป  ขากลับคำนวนผิดน้ำสูงขึ้น  ออกมาตายกลางทาง    เรียบร้อยคับ  สตาทร์ทั้งมือทั้งเท้าไม่ติดเลย  ความรุ้เรื่องรถก็ไม่มีเลยด้วย   ทิ้งไว้อาทิตย์นึงถ้าปล่อยไห้น้ำในเครื่องแห้งไปเอง จะกลับมาใช้ได้โดยไม่ต้องซ่อมได้ไหมครับ     ใครรุ้บอกทีนะครับ  ปล.ถ้าน้ำลดจะเอาเข้าศูนย์ตรวจสภาพครับ    ขอบคุณกับทุกคอมเม้นล่วงหน้าครับผม