เมื่อหมา ไปหาหมอ...!

....แปลกดีครับเพื่อน ๆ ....ท่านที่ให้ความสนใจ....ผมกะเปิดเว็ปหาข้อมมูลตั้งกระทู้....ล่ารางวัลนี่แหละครับท่าน ๆ ไปเจอเข้ากับเว็ปหนึ่งเกี่ยวกับ....

" ...ลูกหมาป่วย เดินเข้าโรงพยาบาลสำหรับรักษาคน ด้วยตัวของหมาเอง เพื่อให้หมอรักษา อาการของมัน...."

...ไปไงมาไง...ก็ลองอ่านดูนะครับเพื่อน ๆ ที่ให้ความสนใจ....

ณ. โรงพยาบาล เคอพัส คริสตี้ (  Corpus Cristi ) เท็กซัส บรรดาคนไข้ ต่างก็ตกตะลึง เมื่อเห็นเจ้าลูกหมา ลักษณะผอมโซ เดินเข้ามาในโรงพยาบาลแห่งนี้ ลูกหมาทั้งสองตัว พากันเดินไปที่ ห้องล็อบบี้คนไข้ของโรงพยาบาล แล้วก็ยืนรอคิวเพื่อเข้ารับการรักษา....( ฮะ ๆ ๆ งง ครับ )

นางพยาบาลคนหนึ่ง เดินเข้าไปดูเจ้าลูกหมาทั้งสอง และตระหนักว่าเจ้าลูกหมาทั้งสอง กำลังต้องการ การเยียวยารักษาจากแพทย์ หลังจากนั้นเธอก็อุ้มเจ้าลูกหมา ไปไว้ที่บริเวณ ที่สามารถมองเห็นเจ้าลูกหมาทั้งสองได้ชัดเจน...

...นายแพทย์ท่านหนึ่ง......ได้เดินออกมา และตรวจอาการของเจ้าลูกหมาทั้งสอง....พร้อมทั้งลงความเห็นว่า....เจ้าลูกหมาทั้งสอง ต่างก็ผอมและหิวโซ นายแพทย์ท่านนั้นจึงดำเนินการ ระบุลงในใบสั่งยา ว่าด้วย ใส้กรอก เบคอนและน้ำเปล่า

...หลังจากนั้น หมาไข้ทั้งสอง พากันเดินไปพัก ที่สำหรับหมาไข้พักชั่วคราว นั่นก็คือ ใต้โต๊ะทำงาน ของพนักงานในโรงพยาบาลแห่งนี้ เพื่อพักผ่อน

....ทางโรงพยาบาล ได้ติดต่อไปยัง องค์การส่งเสริมเรื่องมนุษยธรรม เคอร์พัส คริสตี้ แล้วนายแพทย์ท่านหนึ่งก็ช่วย ผู้สื่อขาว ที่กำลังทำข่าวนี้อยู่ นำเจ้าลูกหมาสองตัวขึ้นรถแวน เพื่อนำเจ้าลูกหมาสองตัวนี้ เข้าสู่สถานสงเคราะห์ ต่อไป

ในสถานสงเคราะห์...ขณะนี้ เจ้าลูกหมาสองตัว ต่างก็มีความสุขกับกรงใหม่ พร้อมทั้งอาหารและสัตวแพทย์ที่คอยดูแล...จนกว่าจะมีคนมารับเอาไปเลี้ยงดูต่อไป

...มันเป็นเรื่องแปลกครับท่าน ๆ ที่สนใจ....ลูกหมามันหลงนะผมว่า...ดันหลงเข้าไปในโรงพยาบาลซะด้วยสิ...แต่ก็ ให้เห็นถึงความมีมนุษยธรรมของฝรั่งเค๊านะครับ...ขนาดวันยุ่ง ๆ ในโรงพยาบาล...แม้แต่หมาข้างถนน เค๊าก็ไม่รังเกียจที่จะให้ความสนใจ...!

ขอขอบพระคุณเรื่องราวนี้มายัง.....http://www.inquisitr.com/192582/two-sick-puppies-walk-into-human-hospital-for-care-video/?obref=obinsite ครับผม....เพื่อน ๆ เข้าไปอ่านรายละเอียด และรับชม วีดีโอคลิปเพิ่มเติมกันได้ครับผม

สาระ...อยู่ที่มุมมองของแต่ละท่านครับ....ผิดตกประการใด ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยขอรับกระผม