ผีเครื่องบินโบอิ้ง...แล้วก็...หยิบสิบครับ !

....ผมไมทราบว่า ผ่านตาเพื่อน ๆ ท่านใดมาแล้วบ้างนะครับ...แต่ก็ขออภัยล่วงหน้า สำหรับท่าน ๆ ที่เคยอ่านมาแล้ว...ก็แล้วกันครับผม....!

( ภาพเล็กไปหน่อยครับ )

...ท่านอาจจะเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับ เครื่องบินปีศาจ สมัยสงคราวโลกครั้งที่ 2 ปรากฏให้เห็น...จอดขนาบข้างกับเครื่องบินในยุคปัจจุบัน...และเป็นเวลาในช่วงกลางวันแสก ๆ ...ทำให้ผู้โดยสารบนเครื่องต่างก็ อกสั่นขวัญแขวนไปตาม ๆ กัน

...จนมาถึงบัดนี้...ดาวเทียมสอดแนม กูเกิ้ลเอิร์ธ  สามารถจับภาพ...ปรากฏการณ์ที่เหนือธรรมชาติเจาะรายละเอียดของเทคโนโลยีสมัยใหม่ ได้แม้กระทั่ง น๊อต หรือชิ้นส่วนเล็ก ๆ ที่ถูกห่อหุ้มไว้เป็นอย่างดี

...คุณสามารถบอกได้หรือเปล่าว่า...." สถานที่ ที่เครื่องบินผี จัมโบ้ 747 ในภาพนั้นจอดอยู่ เป็นสถานที่ใด ในอเมริกา "

...เบาะแสที่มีให้ ก็แค่บอกว่า...มันจอดอยู่ในสนามบินแห่งหนึ่ง ของประเทศ สหรัฐอเมริกา และถูกบันทึกภาพไว้ในเดือน กุมภาพันธ์ ปี ค.ศ 2007 เท่านั้น

มีแค่นี้เองครับเพื่อน ๆ ...ที่ให้ความสนใจ...สำหรับข้อมูล...

http://www.urbanghostsmedia.com/2009/12/ghostly-boeing-747-captured-on-google-earth/

ขอขอบพระคุณเว็ปดังกล่าวมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม

งูอะไรน่ะ...?

...เห็นเด็ก ดูแลน้องแล้ว...ให้แอบอมยิ้มครับเพื่อน ๆ ...น่ารักดีครับ

( me/ คิด... โอยเนาะ...อย่าหาว่างั้นงี้เลยครับ...มหาโจรอย่างผมก็มีหัวใจเหมือนกันครับท่าน )

...จากคำบรรยายในภาพ...ผมค้านหัวชนฝาเลยคุณ

...ความแตกต่างระหว่าง ตำรวจฝรั่ง...กับ...เอาตำรวจไทยไปเลยดีกว่าครับ....ผมไม่เห็นมีหุ่นเหมือนตำรวจฝรั่งซักคน....สมัยก่อนมีครับ...พ่อผมเอง...แหม่...แกวัดรอบกล้ามได้ 18 นิ้ว...ผมยังไปไม่ถึงเลยดูสิ...ขนาดบริหารทุกวัน...ไม่ใช่อะไรหรอกครับ...มันเป็นผลพลอยได้ของคนโสด....

ไอ้หนู ชินจัง...!

..นอกจากด่าเก่งแล้ว...พอไม่ทันเหตุผลของเราท่านชาย...ผู้หญิงเธอมีอะไร...ก็งัดออกมาสู้ให้หมด...ฮะ ๆ ๆ...อารามอยากชนะ...จริง ๆ เลยแม่คุณ !

โดนคุณแม่ทำโทษ...!

เสร็จแน่...จิ๊กโก๋เอ๋ย...!

...เหตุผลของสาว ๆ ...หรือนักศึกษา ที่ชอบนุ่งกระโปรงสั้น...ฮะ ๆ ๆ

มาอีกแล้วครับท่าน...ไอ้ที่...ชอบขี้ไม่เป็นที่...เวรกรรม

...ช่วยกัน...หน่อยนะครับท่าน ๆ ...อย่าให้อาหารแก่ต้นมะพร้าวนะครับ...ไม่งั้นลิงตายแน่....ฮะ ๆ ๆ

...วันนี้ พี่ต้องขอโทษ วิศวกรหนุ่ม...และเจ้าของธุระกิจคนใหม่ อย่างคุณ Armnoi หน่อยนึงครับ...ที่ไม่ได้นำของมาฝาก....ด้วยเหตุเพราะ...คุณพี่ลูกตากสิน...ท่านขอร้องให้นำภาพนี้..มาฝากคุณพี่ ป.6 ท่านหน่อยครับ....แล้วก็กำชับผมไว้ด้วยว่า...

".....ลุง ป.6 ใจเย็น ๆ นะลุง ..."

หวังว่า...คุณพี่ ป.6 คงได้รับของฝากแล้วก็...ใจเย็น ๆ อย่างที่คุณลุงลูกตากสิน ท่านขอนะครับผม.....ฮะ ๆ  ๆ

ด่าเจ้านายครับ...หวังว่ามุกนี้ ไม่แป๊ะนะครับคุณพี่ ป.6 คุณพี่ลูกตากสิน...ฮะ ๆ ๆ

ฝากคุณหมูสนามครับ....

....สรุปแล้ว....ไม่มีสาระอะไรหรอกครับเพื่อน ๆ ...แค่ผมเห็นวันอาทิตย์เงียบ ๆ ...แล้วก็ไม่ค่อยมีกระทู้ครับ...ก็เลยลองเอามาให้เพื่อน ๆ เพลิน ๆ เล่น ๆ เท่านั้นครับผม...ขอขอบพระคุณภาพประกอบทั้งหลายมาที่...Google.com ครับผม...!