กระทู้ชีแจงกรณีคุณหมูสนามครับ...! (ขออนุญาต...งดออกความเห็นนะครับท่านเว็ปมาสเตอร์ )

....ผมขอชี้แจงเรื่องราวที่เกิดขึ้นให้เพื่อน ๆ ชาวเก็บตกใด้ทราบถึงเจตนารมณ์ของผมหน่อยนึงครับว่า.......เรื่องบางเรื่องมันก็เป็นเรื่องส่วนตัว บางเรื่องก็เป็นเรื่องของคนสองคน และหลายครั้งเมื่อมันไม่เข้าใจกันก็จะกลายเป็นเรื่องของคนหมู่มากไป.....  เหมือนเรื่องครั้งนี้ ผมไม่ได้รู้สึกโกรธหรือแค้นใครเลย แต่ตรงข้ามผมโกรธตัวเองครับที่หาเรื่องใส่ตัว.....  หลาย ๆ ท่านออกตัวเหมือนกับว่าผมได้ทำร้ายพวกเค้าไปด้วย ...ก็ไม่ว่ากัน......... เข้าใจว่ามันเป็นอารมณ์ร่วม  และผมก็ยืดอกรับว่าผมผิดจริง...... ที่ไม่ได้จ่ายค่าสินค้าตัวอย่างจากอเมริกาให้คุณหมูสนามตามที่เธอออกมาตั้งกระทู้  แต่โดยความจริงแล้ว ผมไม่..... แม้แต่จะคิดว่าจะเบี้ยวคุณหรอกครับ....  ต้องขอโทษด้วย  ขอโทษจริง ๆ.....! .คุณหมูสนามครับ.....  ผมเคยคิดว่าผมกับคุณเป็น เพื่อน กัน  แต่เมื่อคุณไม่เห็นด้วยตามนั้น  ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะสิ่งที่ผมถูกกระทำ   มันก็ไม่ใช่สิ่งที่เพื่อนทำกันอยู่แล้ว......  ผมจะไม่พูดถึงใครอื่นทั้งสิ้นเพราะนี่เป็นเรื่องระหว่างผมและคุณ....  และก็คงจะจบลงตรงนี้ด้วยความรู้สึกหดหู่  ผมไม่ได้สนใจว่าใครจะมาให้อภัยหรืออะไรทั้งสิ้น เพราะการตัดสินใจอะไรก็ตามมันเป็นวิจารณญาณและข้อมูลที่ทุกคนมี......  ซึ่งผมก็เคารพการตัดสินใจและความเห็นของคนอื่นเสมอมา....ผมคงไม่มีสิทธิ์จะมาตัดสินว่าคุณเป็นยังไงหรอกนะครับ..... เพราะนั่นเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ และผมก็มีเรื่องส่วนตัวของผมเหมือนกัน.... ซึ่งคิดว่าคุณหรือใครๆ ก็ไม่อาจจะมาตัดสินผมได้เช่นกัน  หลาย ๆ ท่านในนี้ก็มีเรื่องส่วนตัวของเค๊า .... ซึ่งผมหรือใครๆก็ไม่รู้  และมันก็คงอยู่ในมุมส่วนตัวของเค๊าตรงนั้น   แต่บังเอิญว่า..... ของผมมันดันไปทำให้คุณเดือดร้อนเข้า...จะด้วยจากเหตุผลส่วนตัวอะไรของผมก็ตามที่ทำให้การชำระสินค้าตัวอย่างจากอเมริกากับคุณล่าช้า...  เลยทำให้คุณโพนทะนาซะ  ก็อย่างที่บอกเพราะเราไม่ได้เป็นเพื่อนกัน... ......แต่ยังไงก็ตามผมก็เชื่อว่าผมก็ไม่ได้โดดเดี่ยวซะทีเดียว  มีหลาย  ๆ ท่านในนี้ ที่ผมสามารถเรียกว่าเพื่อนได้ และพร้อมที่จะมีกำลังใจและความยุติธรรมให้ผม  ผมก็ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ....!....ที่ผมไม่ได้เข้ามาชี้แจงอะไรอาจจะด้วยเหตุผลส่วนตัวบางประการ และไม่มีอะไรจะชี้แจงครับ เพราะผมคิดว่าผมไม่ได้ไปค้างค่าสินค้าคนอื่นๆในเก็บตกนี้......  และก็ไม่ต้องมาหาว่าผมแถอีกนะครับ.... เพราะผมหมายความตามนั้นจริง ๆ...... เมื่อผมเป็นหนี้คุณหมูสนาม ดังนั้นผมจึงจะเมล์บอกเธอคนเดียว ....แต่ไหน ๆ ก็ได้มาชี้แจงแล้ว ผมก็ให้คิดเสียว่า ท่าน ๆ ที่หวังดีให้ออกมาอธิบายให้ท่านอื่น ๆ เข้าใจ.... ส่วนคุณหมูสนามเธอจะมาแจ้งท่านอื่น ๆ ยังไง ไม่ใช่หน้าที่ผมจะต้องรับทราบ....!  .....อย่างที่เธอบอกว่าเธอไม่อายที่จะกระชากหน้ากากมิจฉาชีพ ผมก็ไม่อายครับเพราะผมไม่ได้เป็นมิจฉาชีพ  เธอเป็นฝ่ายเสียผลประโยชน์ และผมเป็นฝ่ายเอาเปรียบเธอก่อน..... ดังนั้นผมจึงขอโทษเธอ ก็ขอให้ทราบกันตามนี้ ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็คงต่างคนต่างใช้ชีวิตกันไป.... ทางใครทางมัน เหตุผลที่ผมเข้ามาในเก็บตก.... ก็ในเวลาที่ผมว่าง อยากพักผ่อน ช่วงไหนที่ไม่อยู่ผมก็ไม่โผล่มาเลย..... ส่วนใครจะคิดว่าใครอวยให้ใครยังไง ก็ไม่ใช่ธุระของผม อวยยังไงก็ไม่ได้เป็นผลต่อโลกหรือจุดยืนที่ผมยืน นั่ง นอน หายใจอยู่..... และใครจะมาด่าอะไรอีก ก็ไม่ใช่ปัญหาของผมอีกเช่นกันครับ.....เรื่องเกี่ยวกับการล็อคอินเข้ามา เป็นคนอื่นนั้น ......เพื่อน ๆ สมาชิกครับ ผมทราบดีครับว่าผมมันบ้า...แต่ให้ผมบ้าถึงกับล็อคอินเข้ามาขำตัวผมเองหรอกครับ ก็อย่างที่บอกอินเทอร์เน็ต...จะอวยยังไงก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงไอ้คนบ้านนอก ขี้เมา อย่างผมได้หรอกครับ และก็เห็นกันครับว่า...ท่านเหล่านั้นไม่ได้ไปทำร้ายใคร

.....  ผมไม่ใช่คนสำคัญอะไร วันนึงทุกคนก็จะลืมผมไป..... แต่ในวันนี้ .....ที่ทุกคนยังสนใจอยู่ ผมก็ขอย้ำอีกครั้งว่าผมขอโทษคุณหมูสนาม.....  และขอขอบพระคุณเพื่อนสมาชิก ที่เป็นกันเอง เพิ่มความสนุกสนาน ให้กับผมมาโดยตลอด ......นับตั้งแต่บัดนั้น จนถึงบัดนี้ ซึ่งเท่าที่ผมได้ฟัง...เล่ามาก็มีหลายท่านครับ ที่ยังรอ ที่จะให้โอกาสผมได้ชี้แจง

.....ในการที่คุณหมูสนามกล่าวหาผมว่าเป็นแมงดาขาเป๋...คุณหมูสนามทราบดีครับว่า ผมเป๋หรือไม่อย่างไร...ส่วนเรื่องแมงดา ผมอยากทราบจริง ๆ ครับว่า ผมเกาะผู้หญิงคนไหนกินเหรอครับ...? ผมเองไม่เคยกล่าวพาดพิงถึงเรื่องในอดีต หรือขุดคุ้ยเรื่องราวในอดีต มาทำให้บุคคลต่าง ๆ หลายต่อหลายคนที่ถูกพาดพิง ต้องเกี่ยวข้องไปกับธุระไม่ใช่ แต่การที่คุณหมูสนามทำอย่างนี้ ผมว่ามันออกจะไม่ให้เกียรติคนเขาเหล่านั้นอยู่ซักหน่อย......แล้วที่ผมไปหลอกใคร 4 คนมาแล้ว ????....คุณคง....ไม่รวมกับคนที่ผมเคยรัก นะครับ...และผมก็คิดว่าผมไม่ได้หลอกเค๊าด้วยเช่นกัน...!

.....อีกอย่าง...คุณไม่น่าพาดพิงถึงหน่วยงานใด ๆ เลย เพราะอาจจะทำให้หน่วยงานนั้น ๆ เสียหายได้

ทุกอย่างเสร็จเรียบร้อยไปด้วยดีครับ...ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีที่คุณเมล์มาให้ ครบถ้วนจากที่บอกมาว่า 13,300 บาท

.....ก็ขออนุญาตชี้แจงเท่านี้นะครับ...และขอให้ทุกท่านโชคดีก็แล้วกันครับ.....มันจะเป็นการดีต่อทุกท่านแล้วก็ตัวผมเองด้วยครับ

...และก็หวังว่าเรื่องนี้ได้จบลงไปตามกระทู้ชี้แจงนี้ของผมด้วย

======================================================

ผมต้องขออนุญาต ท่านเว็ปมาสเตอร์ ด้วยการปิดการแสดงความคิดเห็นใด ๆ ในกระทู้ชี้แจงของผมกระทู้นี้

....ก็ด้วยเหตุผลเดียวครับ....ผมย่านโดนรุม...ฮะ ๆ ๆ ...เวรกรรม

ผมต้องขอขอบพระคุณ คุณ Chaychai เป็นการส่วนตัวด้วยนะครับ ที่เปิดโอกาสให้คนอย่างผม ได้ใช้พื้นที่ในเอ็มไทยของคุณ ผมก็ไม่อยากขออะไรมาก ถ้าเป็นไปได้ ก็โอกาสให้ผมโดนตัดออกจากสมาชิกเอ็มไทยเสียจะดีกว่าครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม...แต่ถ้าหากว่าตัดออกไปแล้ว ....มีผลต่อการตั้งกระทู้นี้ของผม ก็ต้องขอเรียนให้คุณ Chaychai ทิ้งไว้ก่อนซัก 2-3 วันนะครับ หรือมีทางอื่น ๆ ใด ก็...อยู่ที่ท่าน Chaychai จะกรุณาแนะครับผม...หลังจากนั้น ก็ให้ผมหายไปซะนะครับ....! ....คุณพี่ ป.6 ครับ ผมขอโทษด้วยนะครับคุณพี่...ผมยังเหมือนเดิมครับ นับถือคุณพี่ยังไงผมก็เป็นยังงั้น ถึงคุณพี่จะดุด่าผมยังไง ผมไม่เคยโกรธ....เหมือนพี่ชายด่าน้องชายเท่านั้นครับที่ผมคิด ... และรับฟังความเห็นจากคุณพี่ด้วยใจ ผมจะนำไปปฏิบัติ เพื่อปรับปรุงตัวผมเองในอนาคต...ผมนับถือคุณพี่เสมอครับ....ใครหน้าไหนหญิงหรือชายจะมาอะไรยังไง.....ลูกผู้ชายอย่างผม ( ถึงจะมีน้อยนิดสำหรับคนอื่น ๆ ก็ตาม )...ผมขอแสดงความรู้สึกจากใจจริงของผมเองครับว่า...ไม่มีใครเปลี่ยนแปลงความนับถือของผมที่มีต่อคุณพี่ได้แม้แต่นิดเดียว...อภัยให้ผมซักครั้งเถอะครับ....คุณพี่  แล้วผมก็ขออวยพรให้คุณพี่มีสุขภาพแข็งแรง...อยู่ช่วยเหลือเพื่อน ๆ น้อง ๆ หลาน ๆ ต่อไปนะครับ  ผมไม่ได้เข้าไปอ่านกระทู้ที่คุณหมูสนามตั้งหรอกครับ ผมฟัง....เล่ามาคร่าว ๆ ทำกิจภายในวัดเสร็จ ผมก็รีบเดินทางมาโอน แล้วมาตั้งกระทู้เลยทุกอย่างก็จบบริบูรณ์แล้วครับ...... ผมจ่ายโอนให้คุณหมูสนามไปแล้ว...ขอโทษคุณหมูสนามอีกครั้งที่ผม.....ผิดนัดและล่าช้า....ก็เท่านั้นเองกระมังครับ ปัญหานี้ถึงได้เกิด และผมก็ได้เก็บเอกสารสำเนาการโอนชำระค่าตัวอย่างสินค้าไว้แล้วแต่ถ้าถามว่า...ไม่มีกระทู้คุณหมูสนามขึ้นมาจะเพิกเฉยอีกนานเท่าไหร่...? ตอบได้เลยครับว่า... ก็คงเสร็จธุระเรื่องที่ผมตั้งใจปฏิบัติอยู่ขณะนี้ก่อน หลังจากเสร็จสิ้นภารกิจนี้ ก็คงเคลียร์ทุกอย่างใด้สะดวก ก็ด้วยเหตุผลที่ว่า ผมเห็นคุณหมูสนามเป็นเพื่อนคงคุยกันได้ เท่านั้นเอง เรื่องนี้ผมคงไม่ต้องอธิบายรายละเอียดอะไรเพิ่มเติมนะครับ...ไม่มีอะไรมาฝากคุณ Armnoi คอยรัก ครับ....กระผมเกรงว่า ภาพบั้นท้ายที่กระผมและคุณนิยม คงจืดชืดไปแล้ว.....พี่ขอโทษด้วยที่ไม่ได้ไปอุดหนุนตามสัญญา

...ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ.....ขอโทษหลาย ๆ ที่ทำให้ท่านต้องรู้สึกไม่ดีกับผม... เดินทางกลับเข้าวัดก่อนครับ....เดี๋ยวผมไม่ทันฉันเย็น ตัวเมืองกับวัดไกลกันหลายเติบ .....อย่างคุณหมูสนามว่า...ผมเป็นแมงดาขาเป๋ ช่วงนี้แมงดาขาเป๋อย่างผม.... ก็กำลังเกาะชายผ้าเหลืองกินครับ...ฮะ ๆ ๆ กรรม !

โชคดี มีชัยทุกท่านครับ.....!