อาหาร (มั๊ง) แปลก ๆ ที่คุณเคยกิน.....มาแชร์กันค่ะ (แบบว่าเบื่อ ๆ )

ตอนเด็ก ๆ  มีโรคประจำตัวมา  เป็นโรคหอบหืด   ลมบ้าหมู  กับ ตากุ้งยิง   

พ่อกับแม่เลยสรรหา  ยา และ อาหาร หลายขนานมาให้รับประทาน  จำได้ว่า กินงูเหลือมย่าง ไข่เต่าทะเล จิ้งจก  ตะกวด แมลงสาป แก้อาหารหืดหอบ  ส่วนลมบ้าหมูก็เป็นเฉพาะเวลาร้องไห้เยอะ ๆ จะชักแหง็ก ๆๆๆ  ดีนะที่ไม่เอ๋อ   ปัญญาอ่อน เรียนหนังสือไม่ได้  ก็กินม้าน้ำ  ปลิงทะเล  กับไส้เดือนตากแดด   ส่วนโรคตากุ้งยิง  เป็นหนักชนิดที่ว่า ซ้ายหาย ขวาบวม  ถ้าซ้ายบวม ขวาหาย  หรือบางทีเป็นทั้งสองข้าง  แล้วไอ้ตอนเด็ก ๆ ก็โดนเพื่อนล้อว่าไปแอบดูใครอาบน้ำมา โมโหมาก   ต่อยกับเด็กผู้ชายที่ล้อ  ต่อยกันไม่ทันนับ เราก็เป็นลมบ้าหมูใส่ จนมันกลัวคิดว่าเราจะตาย ตั้งแต่ตอนนั้นมันก็ไม่กล้าแหย๋มใส่เราอีก  (อ่ะนะ) ตากุ้งยิงนี่ หาหมอผ่าออก จนหมอเบื่อ  ให้ยาแก้อักเสบมาทานก็ไม่หาย  สุดท้าย พ่อจ๋าเลยลงมือผ่าให้ลูกซะเอง  รำคาญหมอ(มั๊ง)  อีกอย่างสงสารลูกด้วย กลัวโตขึ้นไม่สวย  ...คริคริ

ที่เม้าท์มาทั้งหมด   ของที่กินเข้าไปมันไม่ช่วยให้หายได้เลยค่ะ  พอโตมา ภูมิต้านทานแข็งแรงมั๊ง อาการเหล่านั้นก็หายไปเอง

ตอนนี้โตแล้วอาการป่วยหายไป  แต่ก็ยังมีโรคประจำตัวบางโรคมาแทน  อาทิ  ....

โรคทรัพย์จาง   อันนี้จะเป็นช่วงปลาย ๆ เดือน  อิอิ

เพื่อน ๆ พี่ ๆ ป้า ๆ น้า ๆ อา ๆ ลุง ๆ  มีใครเคยกินอะไรแปลก ๆ กันบ้างคะ   ....มาแชร์กันค่ะ...

ขอบคุณสำหรับ....ทุก ๆ ความคิดเห็นที่น่ารัก ๆ  นะคะ

อโหสิกรรมล่วงหน้า.....สำหรับเม้นท์หยาบคาย........อมิตตพุท เด้อ..ออออ