ป่นอะไรไม่รู้....ยกให้คุณลุง ป.6 พี่มันฝรั่ง พี่หมูสนาม คุณชารีส คุณสยด. พี่เทพฯ คุณจาวเจียงใหม่ คุณเบสเบส และเพื่อน ๆ เอ็มไทยทุกท่าน มีความสุขยามเย็นกับอาหารที่ทานกับครอบครัวนะคะ

เป็นอาหารที่ทำทานเพราะคำเรียกร้องอยากทานน้ำพริก   แต่เรามันคอปลาร้า เลยต้องจัดค่ะ

ไปเสาะแสวงหา  ผักสะเดา ที่ครั้งนึงเคยทานที่ จังหวัดเพชรบูรณ์ มีรสชาดมัน ๆ ไม่ขม  แต่อันนี้โดนแม่ค้าหลอกค่ะ...........ขมมากกกกกกกกกกกกกกกก  ขมปี๋   แต่ก็พอทานได้เพราะน้ำพริกรสจัด

............ขมจน.....ทานไม่ไหว.....ขออนุญาตยกชุดนี้ให้พี่ป้าน้าอาและคุณลุงทุกท่าน ที่ทานรสขมเก่ง ๆ นะคะ..................ขอให้สนุกกับอาหารมื้อเย็น  กับคนที่รักนะคะ

ขออนุญาตมาหม่ำ ถ้วยนี้ค่ะ...........ต้มยำปลาทูรสเด็ด.......คล่องคอดีนะคะ

...................แถมเมนูนี้ค่ะ   กะจะทำไข่ป่ามใส่กระทะไฟฟ้า แต่ไม่มีใบตอง เลยกลายเป็นเมนูไข่เจียวผักรวมค่ะ............................................

................................ขอบคุณสำหรับการติดตามโพสต์และคอมเม้นท์ทุกท่านนะ.........

ทานอาหารที่ดีมีประโยชน์ ถูกสุขลักษณะ  ทำให้ชีวิตยืนยาวขึ้นนะคะ......

บ๊ายบายคร๊าาาาาาาาาาาาาาา