เพื่อนๆ ใครฝากเงินกับ ME BY TMB เข้ามาตอบหน่อยค่า

เพื่อนๆ มีใครออมเงินด้วยวิธีฝากธนาคารให้ดอกเพิ่มบ้างคะ เราเพิ่งเรียนจบ เพิ่งเริ่มทำงาน ได้ของขวัญรับปริญญาจากครอบครัวเป็นก้อนหนึ่ง เลยอยากเอาไปฝากธนาคารให้ดอกเพิ่ม หาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตดูแล้ว เราสนใจ ME BY TMB ที่เป็นของธนาคารทหารไทยอ่าค่ะ เห็นดอกสูงดี เลยอยากถามว่าในนี้มีใครที่ฝากเงินกับที่นี่บ้าง อยากทราบว่าดีมั๊ยคะ เวลาทำอะไร ผาก ถอน โอน ยุ่งยากมากมั๊ย แล้วดอกเบี้ยตามที่เค้าโฆษณาหรือเปล่า แชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากเลยค่า ^^

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

............ที่ไหนดีก็ฝากไปเถอะครับ ... หลังจากศึกษารายละเอียดของแต่ละธนาคารดีแล้วนะ... ส่วนมากก็ไม่เกินร้อยละ ๓ ต่อปี
ผมฝากที่ธนาคารกรุงไทยได้ดอกเบี้ยเท่านี้แหละ ... แต่มีเงื่อนไขห้ามถอนสิบเดือนนะครับ ... สิบสองเดือนก็มี ได้ดอกเบี้ยสูงกว่าร้อยละ ๓ อีก
ผมว่าทหารไทยแบ็งค์ก็คงไม่ต่างกันมากนัก

ความเห็นที่ 3
Mssuit

ไปถามที่ TMB เลยดีกว่าครับ
เงื่อนไขเค้าเปลี่ยนแปลงบ่อยอ่ะ

ส่วนตัวเคยใช้ ถอนยากอยู่ ด/บ ก็ตามที่เขาโฆษณาละครับ (ด/บ ที่เค้าบอก เป็นต่อปีนะ ไม่ใช่ต่อเดือน ต้องเอา
เงินต้น * ด/บ * จำนวนเดือนที่ฝาก / 12 จึงจะเป็นเงินจริงที่ได้รับนะ)

ความเห็นที่ 4
sanday_io

ฝากอยู่ค่ะ ก็โอเคนะ

ความเห็นที่ 5
jobpao

เคด้วยคนจ้า

ความเห็นที่ 6
สิงโตเจ้าเล่ห์

โอนยุ่งยากนิดนึง แต่ก็ทำให้ออมเงินได้จริงๆนะครับ