นี่ผมเมารึเปล่า

ตั้งใจว่าจะเลิกเหล้าและบุหรี่อย่างเด็ดขาด

วันนี้เลยส่งท้ายกินเบียร์สองลังใหญๆคนเดียว

บุหรี่อีกหลายซองนั่งอัดชนิดมวนต่อมวน กี่ซองไม่ได้นับ

แต่เนื่องจากไม่ได้กินอะไรตั้งแต่เช้า (ไม่หิว)

ก็เลยท้องว่างเริ่มหิวขึ้นมาเลยต้มมาม่ากิน

แต่ใส่เครื่องด้วยนะ มีไก่ ไข่ ผัก อะไรไปตามเรื่อง

พอมาม่าสุกมันร้อนผมเลยยังไม่กิน

นั่งกินเบียร์ไปเรื่อยๆ หมดไปเป็นสิบกว่าขวดได้มั้ง

เริ่มรู้สึกหิวเลยเดินไปดูมาม่า อ้าว มันอืดแล้วเว้ย

แต่ไม่เป็นไรกินได้

แต่ผมปวดฉี่เลยเดินไปห้องน้ำ ถือชามมาม่าไปด้วย

ฉี่เสร็จผมเลยเทมาม่าที่ต้มไว้ลงชักโครก

แล้วกลับมานั่งกินเบียร์ต่อ หลับไปตอนไหนไม่ทราบ

เช้าตื่นมาไปห้องน้ำ เจอมาม่าอยู่ในชักโครก

จะว่าอ้วกก็ไม่ใช่เพราะมันไม่เละ

เลยนั่งนึกว่ามันเกิดอะไรขึ้นวะ

อ๋อ..เมื่อคืนเททิ้งไปนี่เอง

พอตั้งสติได้ รู้สึกเสียดาย

โห..ทิ้งไปได้ไงวะ อุตส่าต้ม แถมยังไม่ได้กินซักคำ

ปกติผมเสียดายเรื่องกินนะ เป็นคนไม่กินทิ้งกินขว้าง กินข้าวนี่ต้องกวาดทุกเม็ดไม่เคยเหลือ

ขนาดอิ่มแล้วยังต้องฝืนกินให้หมดเพราะเสียดาย

แต่นี่มาม่าชามนึงเลยอ่ะ ใส่เครื่องด้วย

ผมเททิ้งชักโครกไปได้ไงวะ เสียดายมาก

ไม่รู้ทำลงไปได้ยังไง มันไม่ใช่นิสัยผมเลย

เลยสงสัยว่าเป็นเพราะผมเมารึเปล่า

หรือว่าถูกผีเข้าในเวลานั้น เสียดายอ่ะบ่งตง

ความเห็นที่ 1
ตกสำรวจ
ไอ๋จ๊าาาาาาาาา ............... ซี้เลี้ยวอ่ะะะะะะะะะะ ดวดเบียร์ม้วนเดียว 2 ลัง / 24 ขวด เลยหรา .............? ผมว่า ............. ที่เทลงชักโครก คงไม่ใช่มาม่าอย่างเดียว อาจแถมเบียร์ลงไปล้างคอ:-)นด้วย (หลายขวด) ผมเคยทำสถิติสูงสุดได้ 6 ขวด ............. นอนเหมือนคน " เมาเห็ด " ไป 1 วันเต็มๆ
ความเห็นที่ 2
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
..............ดี ... ที่หลงไม่เอามาม่าขึ้นมากินอีกเพราะเห็นว่ามันยังดีๆอยู่ ... แค่อืดเท่านั้น มันคงเป็นเพราะเมานั่นแหละ... คนธรรมดาๆเขาแค่ 5-6 ขวดก็เหลือแด กแล้วครับ ... นี่ล่อเข้าไปตั้งสองลัง 24 ขวด... มันไม่ใช่ดื่มธรรมดากันแล้ว ผมเองขนาดเป็นคอเหล้าเบียร์ ... ได้อย่างมากก็สามขวดตาลายมองหาที่นอนแล้วครับ
ความเห็นที่ 3
เบส เบส
เมาเหมือน...
ความเห็นที่ 4
ตกสำรวจ
สวัสดียามสาย (ร้อนๆ) ครับคุณลุงฯ ผมว่า ......... เฮียหลงฯ ยังไม่มาวววววว ครับ ถ้าเมา ......... คงตักมาม่าขึ้นมากินต่อ (ด้วยความเสียดาย)
ความเห็นที่ 5
...............สวัสดีครับ ... คุณตกสำรวจ ตอนเช้าคงสร่างแล้วมั๊ง ? ... ฮ่าฮ่า ลุงว่าถ้าเป็นคืนนั้นก็ไม่แน่ ... คงเอาขึ้นมากินอีก ด้วยความเสียดาย ... ฮ่าฮ่า จะกินให้มันตายไปเลยหรือไง ... หลง เหล้าเบียร์มันไม่ลืมความหลังและไม่ตายหรอก นอกจากเช้ามาปวดหัวชิบหัย ... แล้วก็เสียเงินด้วย
ความเห็นที่ 6
เอื้อออ
เลิกฝอยเรื่องจะเลิกเทอะ..
ความเห็นที่ 7
GanZaLord
กระทู้ไร้สาระ เรียกร้องความสนใจ แบบนี้เหรอจะไปเป็นคนสอนคน
ไม่เหมือนมึงใช่ไหม ไอ้หมาหลอด แม่มึงยังอบรมสั่งสอนมึงไม่ได้ ว่าแต่วันนี้มึงทุบตีแม่เอาเงินเจ้าร้านเนตอีกเหรอ v v
ความเห็นที่ 9
..............สงสัยว่าหลงจะได้ควบคุมดูแลหมวดพร่ำเพ้ออย่างท้าวตอร์ฯว่าจริงๆ .... ฮ่าฮ่า