กินผลไม้มันตลกมากเหรอครับ

วันนี้หลับอยู่ (สาว...) ก็ทักไลน์มา

ถามว่าผมทำไรอยู่ ผมก็บอกว่านอน

ผมถามเธอว่าเป็นไงมั่ง เธอบอกเหนื่อยๆเพลียๆ

ผมถามว่าไปทำไรมา

เธอบอกช่วงนี้ดื่มหนัก

ผมเลยบอกไปว่า ผมเลิกดื่มแล้วนะ (จริงๆยังหรอกโกหกไปงั้นเอง และที่ไปนอนก็เพราะดวดเบียร์กับบาบีคิวไปแล้วมันง่วงนั่นแหละ)

แต่ผมหลอกเธอไปงั้นเองเพราะอยากให้เธอรักษาสุขภาพ (แต่ตัวผมเองก็ไม่ได้รักษาอะไรเหมือนกัน)

เธอเลยถามผมใหญ่เลยว่าทำไมเลิกดื่มล่ะ ดูเธอสนอกสนใจมาก

ผมก็บอกไปว่ากินเหล้ามากไม่ดีหรอก เสียสุขภาพ ทำให้อ้วนด้วย

เนี่ยช่วงนี้ผมกินแต่ผักผลไม้ (ตอแหลไปงั้นเอง)

พอพูดคำว่าอ้วนขึ้นมาดูเธอตกใจ

บอกว่าเนี่ยรู้สึกเหมือนตัวเองน้ำหนักขึ้น

ต้องรีบลดแล้ว

ผมเลยบอกไปว่า จะลดน้ำหนักต้องเลิกดื่มนะ เพราะมันทำให้อ้วน

เธอก็บอกโอเค

แล้วก็คุยกันเรื่องสรรพเพเหระ

เธอว่าจะมาเมืองไทยช่วงมิถุนาหลังจากจบคอร์สทำสวยอะไรซักอย่างนี่ล่ะ

ก็แพลนว่าจะไปเที่ยวกัน

ผมโทรไปหาเธอมาด้วย คุยกันนิดหน่อย แล้วผมก็วางสายไป บอกเธอไปว่าอยากให้เธอพักผ่อนเยอะๆไม่อยากกวนนาน

เธอบอกว่าไม่เป็นไรคุยได้ ดีใจที่ผมโทรมา

แต่จริงๆไม่ใช่อะไรหรอก มันเปลืองค่าโทรน่ะ ผมเลยต้องรีบวาง

เพื่อความสมจริง พอวางสายผมเลยรีบจัดฉากเลย

ออกไปซื้อผลไม้มาถ่ายรูปส่งไปให้เธอดู

บอกเนี่ยผมกินแบบนี้นะตอนนี้

มีกล้วย แอ๊ปเปิ้ล ส้ม แล้วก็โยเกิร์ต

ปรากฏว่าเธอขำใหญ่เลย

ผมเลยเสียเซ๊วฟ์ มาขำอะไรผมอ่ะ หรือว่าผมทำอะไรเสี่ยวๆอีกแล้วเหรอ

ประจำอ่ะผม

เวลาทำอะไรไปมันต้องเป็นเรื่องเสี่ยวในสายตาเธอทุกทีเลย

หรือว่าเป็นเพราะผมกะเธอมันอยู่กันคนละเลเวลกันจริงๆ

เพราะคำว่าดื่มของผมเนี่ย ก็คือเหล้าเบียร์โซดาน้ำแข็งพื้นๆแล้วก็นั่งกินอยู่บ้าน เน้นเมาเป็นหลัก

แต่คำว่าดื่มของเธอน่ะหมายถึงไวน์ แชมเปญ อะไรๆที่มันแพงๆอ่ะแล้วก็ต้องออกไปกินข้างนอกตามสถานที่ไฮโซ

เธอถ่ายรูปไนท์คลับที่....ลงในไลน์

แบบว่าหรูมากๆ อย่างผมคงไม่มีปัญญาไปแน่นอน

พอผมถ่ายรูปผลไม้แบบบ้านๆไปเธอเลยขำแหงเลย

ความเห็นที่ 1
maewngow
ไม่รู้ ไม่ได้อ่าน ช่วยเข้ามาตอบกระทู้บ้าง ตั้งหาย ตั้งหาย แหม่เนาะ
ความเห็นที่ 2
สิงห์ยาดอง
เฮียหลงก็ถ่ายรูปร้านยาดองไปให้เธอสิครับ ดูว่าเธอจะว่ายังไงบ้าง
ความเห็นที่ 3
6potato9
อืมม จริงดิ เฮียหลง ไม่ตอบมั่งอ๊ะ ตั้งกระทู้อย่างเดียว
ความเห็นที่ 4
6potato9
จะเอาอะไรมากมายกับคนน้อ กินผลไม้ไม่ตลกเหรอค่ะ คนเคยดื่มแล้วเปลี่ยนแนว เธอก็ขำเป็นธรรมดา
ความเห็นที่ 5
เบส เบส
หนุ่มขี้เหล้า ก่ะ สาวขี้เมาคุยกัน ... ส่งมาคุยก่ะหนุ่มขี้เอามั่งก็ร่ายยย
ความเห็นที่ 6
เอื้อออ
ม่ายกีน ถั่วดาม เหยอ เตง..
ความเห็นที่ 7
Eduardo_da_silva
คงขำเพราะว่าภาพลักษณ์เดิมเฮียหลงออกแนวขี้เหล้า สูบบุหรี่ไม่รักสุขภาพ แล้วจู่ๆก็หันมารักสุขภาพกินผลไม้อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ เขาก็เลยขำ.....
ความเห็นที่ 8
สุดแสนล้านทรวง
มันมีกล้วย กับ โยเกิร์ต เป็นส่วนผสมลงตัว ของนักรบประชิดตัว เธออาจจะคิดว่า ที่อ่อนเพลียเพราะกำศึกมาก็ได้
ความเห็นที่ 9
kimpalm
ว่าแต่..มีถั่วไหม..
ความเห็นที่ 10
mane1
แค่อ่านสองบรรทัดก็รู้ว่า กท.ของใคร ขอให้โชคดีกับ สตอ อย่ากินมากเดี๋ยวมันกู่ไม่กลับ