ไม่มีไรมาก...โซเชียล

ถามจริงถ้าเล่นโซเชียลแล้วเพื่อนในโซเชียลตายกระทันหันคุณจะกลัวผีเขามั้ย(กรณีไม่เคยเห็นหน้ากันนะ)

ถ้าไม่ได้คุยกันมานานจนสนิทกัน ก็ไม่ได้รู้สึกกลัวอะไร แต่ถ้าคุยกันมานานหลายปี มันก็ต้องมีคิดหรือแอบหลอนๆบ้างแหละครับ
ขอเล่าจากประสบการณ์จริง เมื่อตอนผมอายุ18ปี ตอนนั้นยังเรียนมัธยม ผมเล่นเพิร์ชคุยกับน้องคนหนึ่ง ก็จีบกันตามประสาหนุ่มสาววัยรุ่นนะ คุยกันมา4-5เดือน คนรู้จักในเพิร์ชก็มาบอกผมว่าน้องเขาตายแล้ว ถูกรถชนที่หน้าโรงเรียนเธอเอง ความรู้สึกตอนนั้น ผมก็ไม่ได้รู้สึกกลัวอะไรนะ เพราะเป็นคนที่เรารักเราชอบ ไม่เห็นต้องกลัวเลย แต่ก็ไม่ได้มีอะไรเกิดขึ้นหลังจากที่เธอเสียชีวิต หรือเธออาจมาดูผมเล่นเพิร์ชเพื่อรอคุยกับเธอก็ได้ แต่ผมไม่รู้
ความเห็นที่ 4
ตกสำรวจ
" ไม่เคยเห็นหน้า " ............ แล้วรู้ได้ไงว่า ผีตนนี้ เป็นตนเดียวกับที่คุยในโซเชียลฯ ..............?
ความเห็นที่ 5
catandcat
มันก็ต้องมีช่วง...ตัวเองจำเค้าได้มั้ยCatandcatไงในเก็บตกน่ะะะะ
ตกสำรวจ เวลาผีมาหา เขาก็ทำให้เรารู้ไงครับว่า ตัวเขาเป็นใคร มาจากไหน มาเพื่ออะไร ไม่มีผีตนไหนหรอกที่มาแบบ งงๆ เพราะมันเสียเวลาเขา แต่จะด้วยวิธีไหนก็อีกเรื่องหนึ่งนะครับ
ความเห็นที่ 7
สิงห์ยาดอง
ไม่กลัว เพราะผีก็ไม่รู้จักบ้านเรา และไม่เดยเห็นหน้าเรา เหมือนกัน
ความเห็นที่ 8
เบส เบส
ไม่กลัว... แต่รูปที่ลง หลอนมว๊าาากกกก
ความเห็นที่ 9
สุดแสนล้านทรวง
มันต้อง มโน ให้ได้นะครับ ถึงจะกลัว ถ้านึกอะไรไม่ออกเลย ก็แค่ดึกๆ เล่นคนเดียวก็มีเสียวบ้าง
ความเห็นที่ 10
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
...............ไม่กลัวครับ ... ไม่สนใจด้วย (มันก็แล้วแต่ความสนิทสนมอีกนั่นละครับ ) ... ตายได้ก็ตายไป คนไทยมันก็ตายกันทุกวันอยู่แล้วไม่ใช่หรือ ? ...ยิ้งไม่เคยเห็นหน้ากันด้วย ... ไม่ทันข้ามวันก็ลืมแล้วครับ