ไม่เปลี่ยนชื่อแล้วครับ

ผมจะได้รับเงินแสนเงินล้าน          ก็อาจจะเหมือนหลายๆคน ในเวลานี้    ดังนั้น เมื่อโชคดีกลับมา ก็ชื่อสุดแสนล้าน เหมือนเดิมดีล่ะ  แต่ก็พร้อมยอมรับมันถ้าจะหมดตัวอีกครั้ง  หลายคนคงจะรู้นะครับว่าช่วงนี้ กลุ่มบุคคลไหนที่กำลังจะได้เงินแสนเงินล้าน  ไม่ใช่ผมบ้านเดียวหรอก  เพียงแต่ดีใจอ่ะครับ                             ขอขอบคุณทุกคน ที่่คอมเมนท์ในกระทู้ก่อน  ขอบคุณด้วยเพลง           
  ไม่ว่าเธอจะไปที่แห่งหนตำบลใด  หรือไม่ว่าเธอจะทำอะไรอยู่  ผมก็จะรอคอยเธออยู่ตรงนี้ ไม่ว่าจะอะไรขึ้นก็ตาม ผมก็จะรอคอยอยู่ตรงนี้              

ความเห็นที่ 2
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
.................ผู้ใดจะให้เงินตั้งแสนตั้งล้านแก่คุณสุดฯฤๅ ? หรือว่าถูกหวยรวยเบอร์? บอกอาจารย์ดีกันมั่งสิ เงินนี้ท่านได้. แต่ใดมา (หรือว่า)เจ้ามือหวยเบอร์ ท่านให้ ทำชอบสิ่งใดนา. วานบอก (หรือว่า)คุณทำนาถวายไซร้. ท่านให้รางวัล
ความเห็นที่ 3
dish123
ถ้าได้เงินแสนเงินล้านก็ขอส่วนแบ่งบ้างนะคร้าบบบบบ
ความเห็นที่ 4
เอื้อออ
ดีครับ จงมุ่งมั่น และหนักแน่น ในชื่อตน ถ้าคุณคิดบวกเสมอ ชีวิตย่อมมีขึ้นลงตามครรลอง
ความเห็นที่ 5
dish123
คุณตันเอง ชื่อตัน แต่รวยเกือบหมื่นล้าน เพราะขยันบวกเฮงและจิตใจที่โอบอ้อมอารีย์ ช่วยเหลือสังคมเพราะคุณตันคิดว่าสังคมคือลูกค้าเพราะฉะนั้นต้องช่วยเหลือลูกค้าแต่ตอบแทนในรูปการทำประโยชน์สาธารณะ
ความเห็นที่ 6
dish123
อ้อลืมบอกไปเพลงเพราะ
ความเห็นที่ 7
สิงห์ยาดอง
ผมก็ว่าจะเปลี่ยน จากสิงห์ยาดอง ไปเป็น เบลน 285 แต่กลัวลุงแกจะว่าเอา
ความเห็นที่ 8
Eduardo_da_silva
ยินดีด้วยนะครับ เฮงๆ รวยๆนะ เงินเหลือใช้ไม่หมดปรึกษาผมได้นะ อิอิอิ....
ความเห็นที่ 9
ชารีส
จะแน่วแน่แก้ไขในชื่อผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง อินๆ
ความเห็นที่ 10
สุดแสนล้านทรวง
ฮ่าฮฮาาา อิจฉากันล่ะซี้ มันก็ไม่ได้ทำให้รวยอะไรมากนักหรอก อาชีพแบบนี้ ก็ได้แค่จับเงินแสนเงินล้านเท่านั้น จับแล้วก็ปล่อย ก็แค่ลูกหนี้ระดับชาติยอมจ่ายเงิน ก็เท่านั้นเอง บ้านผมถือว่ายังดีกว่าบ้านอื่นๆในตำบล ที่รับมาแล้วไม่ต้องไปจ่ายเจ้าหนี้ให้ใครอีก แค่เกือบล้าน แต่ในยุ้งยังมีอีกเย๊อะ มีโกดังบางที่เริ่มมาขอซื้อแล้ว เพราะจะมีการนับสต็อก ฤดูนี้ไม่ใช่ฤดูเก็บเกี่ยว หลายบ้านเลยไม่มีข้าวในยุ้ง ก็จะมีผมบ้านเดียว เดี๋ยวก็ต้องรับอีกแน่ๆ ผมก็แค่ได้เงินสำรองที่จ่ายไปเท่านั้น ส่วนกำไรหรือส่วนเกิน แล้วแต่จะแบ่งให้มา แต่ก็คงไม่พ้นข้าวหลายกระสอบ ปลาสดปลาแห้ง เป็ดไก่ ผักผลไม้ มาให้กินกลับกรุงเทพตลอดทั้งปีนั่นแหละ